2 ตอบกลับ

เบาหวานช่วงตั้งครรภ์ เจอได้ค่อนข้างบ่อยค่ะแม่ พยามลดอาหารพวกแป้ง น้ำตาล คาเฟอีน อาหารรสจัด ถ้าออกกำลังได้บ้างก็จะดีมาก แต่ยังไงคุณแม่ไม่ควรงดมื้ออาหารนะคะ เพราะเด็กต้องการสารอาหารตลอดเวลา ถ้าคุมด้วยอาหารไม่ได้จริงๆ หมอก็จะให้ยามาฉีดค่า

ขอบคุณค่ะ กินครบทุกมื้อค่ะ แต่จะกินข้าวแค่มื้อเที่ยงมื้อเดียว มื้อเช้าไข่ ขนมปังโฮวีต กล้วย มื้อเที่ยงข้าว บ่ายๆนมจืด มื้อเย็น สุกี้บ้าง อะไรบ้างนิดหน่อย ดึกๆหน่อย น้ำเต้าหู้รึนมจืดอีกรอบค่ะ

แม่ลองอีกวิธีหนึ่งนะคะบองต้มน้ำใบเตยกินดูกินแทนน้ำเร้ยบ้านนี้ลองทำดูกินได้ผลคะ

555 นี่ไม่ตดเลยอึดอัดมาก