5 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวค่ะ เพราะเราดื่มน้ำเย็นตั้งแต่ลงจากเตียงคลอด ตอนนี้ลูก 1.5 ขวบแล้ว นมยังเยอะและพุ่งใส่หน้าลูกอยู่เลยค่ะ แม่ดื่มน้ำเยอะๆ วันละ 3-4 ลิตร พักผ่อนมากๆ เข้าเต้าบ่อยๆนะคะ

ดีใจด้วยค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะ น้ำเยนไม่มีผลต่อน้ำนมค่ะ ติดตามเพจนมแม่แฮปปี้ดูค่ะ

ไม่เกี่ยวคะ แม่ต้องกินน้ำเยอะๆ พักผ่อนให้พอ ไม่เครียด

สงสัยแม่จะพักผ่อนไม่พอ

VIP Member

แม่ต้องกินพวกยาสระน้ำนม อินทผาลัม ขิง หัวปลีด้วยคะ

พยายามกินขิงกับหัวปลีเพิ่มค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวกับน้ำเย็นนะคะ

ดื่มน้ำขิงอุ่นๆ ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ ลองดูจ้า