11 ตอบกลับ

ทานได้ค่ะแต่ต้องระวังนะคะ บ้านนี้ประมาทไปหน่อย ตรวจช่วง 28 วีคไม่เจอน้ำตาล พอ 35 วีค เจอมากับฉี่ ไม่ค่อยกินของหวาน แต่หลังๆชอยกินแตงโม ตอนนี้เลยได้มากินน้ำตาล 100 มก เจาะน้ำตาล 4 เข็ม ระวังด้วยนะคะ

ชา กาแฟ น้ำอัดลม กินมากมีผลต่อเด็กค่ะเด็กจะหัวใจเต้นเร็วอันตราย นานๆกินทีได้ กินนิดๆหน่อยๆพอค่ะแค่หายอยาก

ทานได้จ้า แต่อย่าทานเยอะจนเกินไป ระวัง จะเป็นเบาหวานได้นะ

ชามีคาเฟอีนนะคะ ทานแค่พอหายอยากก็พอค่ะ เดี๋ยวเป็นเบาหวาน

VIP Member

อยากกินมากค่ะแต่ต้องงดเพื่อลูกให้ท้อง กินผลไม้ปั่นแทน

มีเคเฟอีนค่ะ และเสี่ยงเบาหวาน อย่าทานบ่อยค่ะ

เบาหวานอย่างเดียว แค่ชาคาเฟอีนไม่น่าแรง

กลัวแบบนั้นเหมือนกันค่ะ😁😁

เบาหวานกับท้องผูกคะ

ระวังเบาหวานจ้า