34 ตอบกลับ

Super Mum

https://goo.gl/search/%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%B8%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%A1 กินทุเรียนตอนท้องได้ไหม ส่งผลอะไรกับทารกหรือเปล่า ... คนท้องไม่ได้ถูกห้ามไม่ให้กินทุเรียน เพียงแต่มีข้อจำกัดในเรื่องของปริมาณที่พอเหมาะ และสภาพร่างกายของคุณแม่ท้อง ซึ่งข้อแนะนำสำหรับคุณแม่ท้องที่อยากกินทุเรียนก็คือ ให้เลือกรับประทานทุเรียนพันธุ์หมอนทองและชะนีไข่ เพราะมีโฟเลตสูง เพื่อสุขภาพของคุณแม่และทารกในครรภ์ และที่สำคัญ คุณแม่ควรเลือกกินอาหารที่มีประโยชน์ และหลากหลาย ...

บ้านนี้โดนสามีคุมเรื่องอาหารค่ะ​ แค่เค้กอาทิตย์​ละชิ้นยังบ่นแล้วบ่นอีก​ เค้าบอกสงสารเราถ้าน้ำตาลขึ้นเดี๋ยวจะเสี่ยงเรื่องเบาหวาน​ กลัวกระทบลูกบ้างอะไรบ้าง​ แม่เศร้าค่ะ​ ท้องมา​ 16​ วีค​ ได้กินน้ำอัดลมแค่​ 2-3​ แก้ว​ ขนมได้แค่วันละชิ้น​ (จะดูด้วยนะว่าขนมแบบไหน)​ ของดิบงด กุ้งแช่น้ำปลากะยำแซลมอน​ของโปรด​ แม่ได้แต่มอง​

กินได้ค่ะมีประโยชน์ แต่กินได้แค่วันล่ะพูสองพูนะค่ะ มันจะร้อนถ้าจะให้ดีกินมังคุดตามไปด้วยนะเพราะมังคุดจะไปดับร้อนค่ะ ชอบกินเหมือนกันค่ะทุเรียน กินแต่ละทีลูกดิ้นแรงมากค่ะ

บ้านนี้กินทุกวันเลยค่ะ แต่กินวันละภู2ภู จนไปหาหมอน้ำหนักแม่เกินค่ะ หมอเลยสั่งงดของหวานทุกชนิด ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตามที่หวานคือต้องงดค่ะ แน่แค่นมจืดอย่างเดียว

บ้านนี้กินละปวดหัวมาก ก่อนท้องคือชอบมากกินเป็นลูกเลย พอท้องนานน๊านนนนน กินที แต่กินได้เเค่เม็ดเดียว ขนาดเม็ดเดียวยังปวดหัวเลย

ทานเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ทานเยอะ กลัวเบาหวานขณะตั้งครรภ์ แต่เห็นทีไรก็อดใจไม่อยู่ทุกที ได้ทาน 1-2 เม็ดก็ยังดี

ตั้งครรภ์ อยู่ทานได้แค่วันละภูนะค่ะ บ้านนี้ชอบมากค่ะ อยากจะกินทีให้หมดลูกไปเลยแต่ได้แค่วันละภู 555555 😅😂

ทานทุกวันเลยค่ะ ก็มันอร่อยง่า อิอิ แต่สามีให้ทานได้แค่วันละ 1-2 เม็ด แลกกับการงดน้ำหวาน😫😫 แต่ยอมมค่ะ

บ้านนี้ก็อยากนะคะ แต่ฝืนใจค่ะ บวกกับราคาที่แพงมาก เลยคิดว่าเก็บเงินไว้ซื้อของให้ลูกดีกว่า🤗🤗

ขออนุญาตโชว์ด้วยค่ะแม่ บ้านนี้กินบ่อยอยู่ค่ะ แต่กะใกล้คลอดแล้ว หมอนัดผ่าวันที่18นี้ค้ะ 😅😅