37 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็อายุ 37 จ้า หมอศิริราชาสั่งเจาะเลยไม่เจ็บอย่างที่คิดจ้าแม่ รอผล 3 สัปดาห์ น้องแข็งแรงสมบูรณ์ดีจ้า ณ ตอนนี้ 33w แล้วจ้า

เจาะเพื่อดูความเสี่ยงว่าลูกมีโอกาสเป็นดาวน์ไหมค่ะ ถ้าแม่โอเคที่ลูกจะเกิดมาเป็นก็ได้ไม่เป็นก็ดี ก็ไม่ต้องเจาะค่ะ

ไม่เจาะตรวจก้อได้จร้า ยอมรับความเสี่ยงได้แค่ไหน เจาะเลือดนิิฟฟตี้ก้อได้จร้า ค่าใช้จ่ายก้อจะสุงหน่อย หลักหมื่น☺☺

เจาะเลือดคัดกรองก็ได้ค่ะ แต่หมอบอกว่ามันมีผลลวง ถ้าจะให้ชัวร์เลือกเจาะน้ำคร่ำไปเลยดีกว่าค่ะไม่เจ็บเลย

ถ้ายังไม่อยากเจาะน้ำคร่ำก็เจาะเลือดดูความเสี่ยงก่อนค่ะ ถ้าผลมีความเสี่ยงต้องเจาะน้ำคร่ำอยู่ดี

ถ้ากลัวเลือกตรวจนิฟตี้ได้ค่ะ เรา 39 ก็เลือกตรวจนิฟตี้ค่ะ ความเสี่ยงต่ำก็ไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำนะคะ

เรา 37 ค่ะ เลือกเจาะนิฟ รู้เพศด้วย ผ่านฉลุย ไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำซ้ำ กัวเข็มค่ะ

37เหมือนกันค่ะหมอถามว่าจะเจาะไหมเราก็บอกว่าเจาะเลยค่ะเพื่อความปลอดภัย

เจาะจะได้สบายใจ คุณแม่จะได้ไม่ต้องกังวลหรือไม่ก็ตรวจเลือดก็ได้จ้า

37 เหมือนกันค่ะ หมอเจาะเลือด ความเสี่ยงต่ำก็ไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำค่ะ