41 ตอบกลับ

ใจเย็นๆจ้า บ้านนี้ดิ้นตอน20w คุณแม่บางคนจะรู้สึกว่าลูกดิ้นช้าหรือดิ้นเร็วต่างกัน สำหรับคุณแม่ท้องแรกจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้น ประมาณสัปดาห์ที่ 18-20 ส่วนคุณแม่ท้องหลัง ๆ อาจจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้นประมาณสัปดาห์ที่ 16-18 เป็นต้นไป

VIP Member

16-17weeks น้องเริ่มตอดค่ะ จะไม่รู้สึกขนาดว่าดิ้น ถ้า26-28สัปดาห์ขึ้นไปจะรู้สึกว่าดิ้นชัดค่ะ หมอถึงซีเรียสการนับน้องดิ้นตอน 7เดือนขึ้นไป เพราะฉะนั้น แม่ไม่ต้องกังวลเรื่องดิ้น ไปตามนัดคุณหมอปกตินะคะ

ใจเย็นๆน้าาา ตอนไปซาวด์ เห็นน้องดิ้นตั้งแต่ 10 weeks เลยคะ แต่เด็กตัวเล็ก เราไม่รู้สึก รู้สึกเบาๆเหมือนโดนตอดๆ ตอน 15 weeks ดิ้นแบบรับรู้เลย 18 weeks ตอนนี้ดิ้นแบบรั่วๆ ตอน 20-23 weeks มาเป็นช่วงเวลา 😊

VIP Member

บางทีอยู่น่าท้องคนแม่แต่ละคนคะ บางคนนาท้องบางบางคนน่าท้องหนา บ้านนี้15วีคน้องได้แค่ตอดคะ ยังไม่ดิ้นบ้านนี้เป็นคนมีน่าท้องนิดหน่อยลูกดิ้นจริงๆตอน19+6วันคะ

บ้านนี้รู้สึกตอน 20w คะ แต่พบหมอตามนัดทุกครั้ง ปกติดี เลยไม่กังวลอะไรคะ เคยถามคุณหมอนะว่าทำไม ยังไม่รู้สึก หมอบอกน่าท้องคุณแม่หนาค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่ะคุณแม่ ของเรากว่าจะรู้ 24 วีคค่ะ หลังจากนั้นก็รัวมาเป็นกลองเลยค่ะ ของเราท้องแรกค่ะ

VIP Member

น้องจะดิ้นช่วง 20 วีคค่ะ บ้านนี้21วีคยังใม่รู้สึกว่าน้องดิ้นเลย อาจเป้นเพราะหน้าท้องแม่บ้านนี้หนา

16w ก้อยังไม่รุ้สึกว่าลูกตอดแต่หาหมอหมอบอกดิ้นเก่งมากค่ะให้เห็นเพศแว๊บเดียวก้อพลิกคว่ำเลย

หน้าท้องอาจหนาก้อได้นะค่า

VIP Member

รออีกนิดนะคะ ของเราเริ่มตอดประมาณ 18 วีค แต่เค้าดิ้นจนเราเห็นจากภายนอกตอน 20 วีตค่ะ

ใจเย็นค่ะ บ้านนี้เพิ่งจะรู้สึกว่าลูกตอดตอน 20 สัปดาห์ค่ะ 15สัปดาห์ยังเร็วไปค่ะ