6 ตอบกลับ

นับว่าเป็นความคิดที่ดีค่ะ เพราะว่าแพมเพิสยังไงก้ได้ใช้แน่นอน แต่แนะนำเป็นไซส์ S ดักว้าค่ะ เพราะเด็กจะโตไวมาก และพ่อแม่คงเตรียม NB ให้อยู่แล้ว เล่าจากประสบการณ์ตัวเอง เตรียมแพมเพิสไซส์ NB ไว้แล้ว แต่เวลามีคนมาเยี่ยมก้ซื้อNB มาให้ลูกชาย ปรากฏว่าใช้ไม่ทันค่ะ น้องเปลี่ยนไซส์เร็วมาก 3 สัปดาห์เองค่ะ

ดีมากๆค่ะ เป็นของที่ได้ใช้จริงๆ แต่ขออนุญาตแนะนำเพิ่มเติมนะคะ ไซส์ s จะได้ใช้กว่า เพราะคนส่วนมากที่ไปเยี่ยมมักจะซื้อ new born ซึ่งจะใช้ได้ไม่นานน้องก็ต้องเปลี่ยนไซส์เพราะน้องจะโตเร็วมากค่ะ

ผ้าอ้อม แนะนำ s~m เพราะเด็กโตไวมากค่ะ ลูกเรา ซื้อ NB มาตุน สุดท้ายขยับมาs~m ภายในเดือนที่2 แต่ nb เก็บให้หลานอีกคนใช้

ผ้าอ้อ น้ำยาซักผ้าเด็กอ่อน ของที่เป็นของฝุ่มเฝือยอะคะ

ดีมากๆเลยคะ.. 💕 ยินดีกับเพื่อนที่เพิ่งคลอดด้วยนะคะ..

ดีเลยค่ะลูกจะได้ไม่ต้องตื่นบ่อยด้วยค่ะ