39 ตอบกลับ

จริงค่ะ 12วีคคือน้องยังเล็กมากๆเลย รอสัก18วีคขึ้นไปนะคะ แต่บางคนก็ท้องไม่ออกค่ะ ขึ้นอยู่กับสรีระร่างกายของคุณแม่ โฟกัสที่น้ำหนักน้องดีที่สุดค่ะ 😊

12wเหมือนกันค่ะ ท้องไม่ออก แบนราบมาก แม่คิดมากเลยไปซาวคลินิก ภาพที่เห็นคือ โตตามเกณฑ์ ตามขนาดอายุครรภ์ แถมดิ้นดีด้วยค่ะ ติดแค่ท้องไม่ออก😂

ตอนช่วง 1-6 เดือน ท้องไม่ใหญ่เลยค่ะแต่พอ 7 เดือนเท่านั้นแหละใหญ่แบบฉุดไม่อยู่เลย😂 ตอนนี้จะเข้า 9 เดือน เดินอุ้ยอ้ายเป็นที่เรียบร้อย😊

เราท้อง13w ท้องไม่ใหญ่ ตอนเดินตลาดต้แงเอามือกุมท้องหลบคนหรือไม่ก็ให้แฟนเดินนำหน้า ไม่งั้นโดนคนอื่นเดินชนแน่ๆ

นี่ก็ไม่โตค่า​ ไม่ต้องเครียดนะคะ ถ้าน้องในท้องปกติดี​ ความยาว นน​ เป็นไปตามมาตรฐาน

12​w​ ยัง​เล็ก​มาก​ เข้า​เดือน​ที่​ 5​ ก็​เริ่ม​เห็น​รูป​ท้อง​แล้ว​ค่ะ​

Super Mum

น้องยังเล็กค่ะ ยังไม่ออกหรอก อ่านข้างล่างค่ะ จะได้หายกังวล

ขอบคุณมากคะ

บ้านนี้ท้องสอง 14จะ15 สัปดาห์ ยังเหมือคนลงพุงอยู่เลยคร๊า

VIP Member

1-6 มีแต่คนดูไม่ออกเลยจ้าของเรา ออกตอนเข้า7 เดือนเลยค่า

VIP Member

ท้องออกตอน 5-6 เดือนค่ะ พอเดือน 7 จะพุ่งโตไวมากๆเลยค่ะ