15 ตอบกลับ

ยาเร่ง หมอไม่ได้ใช้กันง่ายๆคะ ถ้าไม่มีแนวโน้มว่าจะคลอด ปากมดลูกเปิดแต่เปิดช้าเด็กมีอันตรา เจาะน้ำคร่ำแต่เกินเวลามดลูกเปิดช้าเปิดไม่สุดสักที อื่นๆ เขาถึงจะใช้ ถ้าไม่มีท่าทีจะเปิดหรืออื่นๆ จะไม่ใช้ยาคะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้แตกแล้วค่ะ เมื่อวานไปหาหมอฝากครรภ์โดนกระตุ้น กลับมาปวดท้องจี้ดๆ เช้ามาน้ำเดินเลยค่ะ โดนยาเร่งคลอด ทรมานมากๆเลยค่ะแม่ สู้ๆนะคะ ความเจ็บปวดที่งดงามค่ะ🤍

กำหนด7มีนาวันเดียวกันเลยค่ะแม่ แต่นี่หมอนัดอีกทีวันที่6เลยค่ะ ตอนนี้น้องก็เงียบไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ ตอนนี้น้องยังเงียบเหมือนกันค่ะ ตอนนี้แม่อยากเจอน้องแล้ว😂

วันที่7วันเดียวกันเลยค่ะแต่วันที่4นี้หมอนัดไปหาหมอปกติรอดุว่าหมอจะว่ายังงัย

7มีนาเหมือนกันเลย แม่ลุ้นทุกวัน มีท้องแข็ง ปวดนิดๆแล้วก็หาย อาการอื่นไม่มีเลย

กำหนด6มีนา หมอนัดเร่งคลอดวันที่7มีนานี้แล้วค่ะ ไม่อยากโดนเร่งคลอดเลยค่ะ

เงียบเหมือนกันค่ะ3มีนา ไม่โดนยาเร่งค่ะหมอบอกว่าให้เตรียมใจผ่า

กำหนด12 มีนา คุณพ่อไปตามคืนที่ 1 มีนา วันที่2 มีนาคลอดแล้วค่ะ 😂

บ้านนี้9มีนา มีท้องแข็งตกขาว แต่ไม่มีอาการอะไรเพิ่มเลย

1มีนาเกินเรียบร้อย รอดูอีกทีหมอนัดอาทิตย์หน้าค่ะ🥹😭