11 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้กว่าจะรู้สึกก็ 19 week. ค่ะ เพราะแม่อ้วนหน้าท้องหนา แต่ทุกครั้งที่ไปพบหมอ หมอจะซาวด์ดูพัฒนาการทุกครั้งค่ะ

Super Mum

เรารู้สึกตั้งแต่ 19w แล้วค่ะ น้องตอดๆ ไม่ถึงกับดิ้น ขึ้นอยู่กับความหนา/บาง ของผนังท้องแม่ๆด้วยค่ะ

บางคนดิ้นเร็วบางคนดิ้นช้าค่ะท้องแรกไม่ดิ้นเลยจนแปดเดือน ท้องนี้ดิ้นตั้งแต่สามเดือนค่ะ

ไม่ดป็นไรคะเพราะเพิ่งเข้า16wk.รอดูน้องตอน5เดือนคะตอนนี้ที่สังเกตุได้คือการตอดคะ

เรารู้สึกตอน 21 week ค่ะคอยสังเกตดูนะคะ.เเรกๆจะเหมือนปลาตอดเบาๆไม่ค่อยรู้สึกค่ะ

บ้านนี้ท้องสองแล้วน้องเพิ่งจะเริ่มดิ้นตอน20วีคค่ะ

ตอนเรา19สัปดาห์ แค่ตอดๆ ตอนนี้29สัปดาห์ดิ้นเก่งมาก

VIP Member

บ้านนี้21+6 ยังใม่รู้สึกว่าน้องดิ้นหรือตอดเลยค่ะ

ของเรารู้สึกครั้งแรกตอน 20 สัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้ 23 w ยังไม่รู้สึกว่าดิ้นเลยจ้า