7 ตอบกลับ

ไม่แพ้เลยค่ะ บ้านนี้กินทั้งนมโค ถั่วเหลือง นมแพะ อะไรที่ตัวเองรู้ว่าดีก็พยายามกินเพื่อลูกหมดเลยค่ะ แต่ถ้าอันไหนกินแล้วรู้สึกมีอาการผิดปกติก็คือหยุดก่อนพอถึงวันหมอนัดตรวจน้อง แม่ก็จะเอาไปเล่าไปปรึกษาให้หมอฟังแล้วคุณหมอก็จะให้คำแนะนำมาอีกทีค่ะ

คอยสังเกตค่ะ แม่ชอบกินนม ลูกถ่ายบ่อยมาก แต่ยังคิดว่าปกติ จนถึงวันที่ถ่าย 10 ครั้ง++ และเริ่มมีเลือดปน พาไปหาหมอ ชัดเจนค่ะะะ แพ้นมวัว แม่ก็ต้องเลิกผลิตภัณฑ์จากนมและนมวัวไปด้วย แต่พอน้องเริ่มโตขึ้นก็หายค่ะ

ลูกเราแพ้​ ก็เรยกินอย่างอื่นแทน​ แล้วแต่คนนะค่ะไม่แพ้ก็มี

VIP Member

บ้านนี้กินค่ะแล้วลูกก็ปกติค่ะไม่แพ้

ไม่มีค่ะ ให้นมลูกต้องกินเยอะๆ

VIP Member

ดื่มค่ะ ลูกปกติดี

ปกติค่ะ