คุณแม่เครียดค่ะ ? มาแอดมิท รพ ด้วยอาการท้องแข็ง+ปากมดลูกเปิด 1 เซน (ไม่ได้ฝากพิเศษ) เจอยาระงับคลอดไป ทั้งหมด 24 โดส (เม็ด) เปนเวลา1วัน 1คืน และยากระตุ้นปอดเด็ก ครบ 4เข็ม วันนี้คุณหมอหยุดให้ยาทั้งหมด ปล่อยให้คลอดได้ แต่ไม่มีการเร่งใดๆ คือจะปล่อยตามธรรมชาติ ตอนนี้ก็ยังมีอาการท้องแข็งบ้างแต่ไม่ถี่เท่าวันแรกที่มา ควรกลับบ้านดีมั้ยคะ อยู่ รพ เบื่อมากๆค่ะ พยาบาล หมอ คือรอแค่เราเจ็บท้องคลอดเองจริงๆ อยู่ รพ ไป คิดว่าสิ้นเปลืองป่าวๆ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กี่วีคแล้วหรอคะ

7y ago

35+6ค่ะ