2 ตอบกลับ

ถ้ายังไม่มีเลือดออก ก็อย่าพึ่งกังวลมากไปค่ะแม่ เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องแรกน้องหัวใจหนุกเต้นตอน 9W พอท้อง 2 ปวดหน่วงหนักมากตั้งแต่รู้ว่าท้องเลย ปวดตั้งแต่ 6W ปวดชนิดต้องค่อยๆเดิน เลยรีบไปหาหมอซาวด์ไม่เจอ เจอแค่ถุง ซาวด์อีกรอบตอน 8W เจอ หมอรับครรภ์+ฉีดยากันแท้งจนครบ 12W แต่ยังปวดหน่วงเหมือนเดิม พออายุครรภ์มากขึ้น ค่อยๆหายไปเองค่ะ มาปวดหลังเอง พยายามพักผ่อน ไม่ทำงานหนักนะคะ

VIP Member

ของเราเคยแค่ปวดหน่วงๆเหมือนปจด.ค่ะ เป็นเพราะมดลูกขยายตัว