71 ตอบกลับ

22วีคค่ะจะรู้สึกว่าน้องเริ่มดิ้นค่ะ​ แม่บ้านนี้ก็22วีคค่อยเริ่มรู้สึกว่าน้องดิ้นค่ะ

บ้านนี้ 22 วีค ดิ้นแล้วค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะคุณแม่ รออีกนิด ทีแรกก็กังวลเหมือนกันค่ะ

21วีคค่ะ แต่ไม่ดิ้นมากส่วนใหญ่แค่ตอด หน้าท้องเราหนา พยาบาลบอกลูกดิ้นอาจไม่รู้สึก

แล้วแต่บางคนหน้าท้องหนา ใจเย็นๆ นะคะ ถ้าไม่แน่ใจไปให้หมอตรวจดีกว่าค่ะ ✌️✌️

ดิ้นตอน17+3วีค รอดูไปก่อนคะบ้างคนมันก็ไม่เหมื่อนกันอาจจะ4-5เดือนถึงเริ่ตอด

บ้านนี้รุ้สึกตั้งแต่15วีค 20วีคนี่ดิ้นแรงดิ้นทั้งคืนเลยแม่นอนไม่หลับเลย

ของเราท้องแรกค่ะ​ รู้สึก16wจะ17wแล้วค่ะ​ ตอนแรกๆก้งง​ เหมือนอะไรยุในท้อง

ท้องแรกเราลูกตอดตอน 5 เดือนกว่าคะท้องสอง4เดือนกว่าตอดตุ๊บๆแล้วจ้าแม่

20+1ค่ะดิ้นเก่งค่ะ บางทีคุณแม่ไม่ทันได้สังเกตว่าลูกดิ้นก็ได้น่ะค่ะ

VIP Member

22w ยังไม่รู้สึกเลยจ้า แต่ซาวมาก็ปรกติดีทุกอย่าง ไม่ต้องกังวลนะคะแม่

ขอบคุณนะคะ