16 ตอบกลับ

นอนท่าไหนก็ไม่ได้ทับลูกค่ะยกเว้นนอนคว่ำ เรานอนหงายไม่ได้เลยรู้สึกหายใจไม่อิ่ม เหมือนมีอะไรมาทับบนตัวชอบนอนตะแคงซ้ายหรือขวามากกว่า

แง ขอบคุณงับ💓

บ้านนี้ก็ชอบนอนหงาย เพราะรู้สึกว่า มันสบายมาก 😆😀 แต่หงายไม่นาน เพราะกลัวลูกได้รับออกซิเจนน้อย นอนตะแคงซ้ายขวา จน เจ็บสะโพกไปหมด

บ้านนี้ก็สลับตะแคงซ้ายขวาบ้างค่ะ😂

ช่วงแรกๆนอนตะแคงตลอดเลยค่ะ แต่หลังๆพอท้องใหญ่ขึ้น ตอนนี้ 34 วีค ชอบนอนหงายมากกว่าค่ะ มันอึดอัดน้อยกว่า 😅

บ้านนี้หงายมาตลอดเลยค่ะ😂

นอนหงายมาตั้งแต่เริ่มท้องจนตอนนี้ 35+5 ก็ยังหงายอยู่ค่ะ แต่เท่าที่อ่านดูเขาให้นอนตะแคงซ้ายจะดีกว่าค่ะ

ใช่ค่ะ❤️

บ้านนี้นอนตะแคงจนเหนือยแอบนอนหงายบ้างตอนกลางคืนแป๊บเดียว หงายแบบเอียง45°😂😂😂😂

บ้านนี้นอนตะแคงได้แป๊ปๆ ก็เปลี่ยนเป็นท่าหงายแล้วค่ะ😂

เผลอนอนหงายเหมือนกันค่ะ หลับตอนไหนไม่รุ้ ตื่นอีกที อ้าว นอนท่าหงายซะงั้น😁

แม่บ้านนี้ ชอบนอนหงายตลอดเลยค่ะแม่😂

บ้านนี้ชอบนอนหงายมากค่ะแต่พอเวลาจะหันไปนอนซ้ายทีขวาทีปวดหลังมากค่ะ🥹😂

บ้านนี้ปวดร้าวไปถึงจิมิเลยค่ะ😂

นอนหงายไม่ได้เลยค่ะ หายใจไม่ออก แน่นท้องไปหมด ต้องตะแคงซ้ายขวาเอาค่ะ

ขอบคุณงับ❤️

คุณหมอแนะนำให้นอนตะแครงค่ะถ้านอนหงายลูกจะได้รับออกซิเจนน้อยค่ะ

ใช่ค่า❤️

บ้านนี้อยากนอนหงายใจจะขาด แต่ก้อนอนได้แค่1-2นาที เพราะหายใจไม่ออก

อยากนอนหงายได้จัง