31 ตอบกลับ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ 32w3d หลับตี 1-2 ค่ะ ตื่นก็ ตี5 6โมง หลับอีกทีก็สายๆ แล้วก็ตื่น ทรมานมาก นอนน้อยมากค่ะ เป็นแบบนี้ทุกวันทุกคืนเลย ทำไงก็ไม่หลับเล่นโทรสับทั้งคืน นอนก็หลับไม่สบายเลยค่ะ

วันนี้ครบกำหนดคลอดแล้วยังไม่ปวดท้องเรย

บ้านนี้ท้องแรกไม่เป็นไรเลยค่ะ ตอนนี้ท้อง2แล้ว เป็นตั้งแต่28+5ค่ะตอนนี้35+1แล้ว(4-5ทุ่มถึงจะหลับลง) ปวดขาปวดหลังมากแต่ท้องเล็กมาก😁🥰

บ้านนี้เป็นค่ะ เริ่มนอนไม่หลับตั้งแต่ 19Wทตอนนี้ 21W แล้ว หลับๆตื่นๆเพาระลูกเริ่มอิ้นแล้วค่ะ

ตอนนี้อายุครรภ์ 38+1ค่ะ ตอนกลางคืนหลับยากมากๆ แต่ดีที่ลางานแล้วเลยอาศัยนอนกลางวันแทนค่ะ

หลับๆตื่นๆเพราะปวดฉี่บ่อยค่ะ 37+6ค่ะ กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับ กลางวันก็ไม่ง่วงร้อนเกิ้น

ท้องอ่อนยังนอนหลับยากมากเลยค่ะ อากาศมันร้อนด้วยมั้งค่ะ ยังไม่มีเงินติดเเอร์เลย😂

VIP Member

37wหลับสนิทตลอดคืนค่ะวันๆทำแต่งานเหนื่อยมากหลับสบายเลยมีตื่นมาฉี่ครั้งเดียวค่ะ

32+2 ขยับแต่ละทีอึดอัดมากคะ เวลาลุกเข้าห้องน้ำปวดขาหนีบแบบอยากจะร้องไห้เลยคะ

VIP Member

27+5เริ่มเป็นเหมือนกันค่ะนอนไม่ค่อยหลับแถมตอนดึกๆชอบลุกปวดฉี่บ่อยค่ะ

ตอนนี้7เดือนกว่า. เริ่มเป็นแล้วค่ะ. นอนตะแคงก็ไม่ค่อยได้. ถีบหนักมาก