141 ตอบกลับ

เป็นนะคะกินนมเปรี้ยวบีทาเก้นวันเดียวพุ่งเป็นพุแตกเลยจ้า🤣

เหมือนกันเลยคร้สามีบังคับกินนมเปรี้ยว

ทานนมเปรี้ยวไม่ก็โยเกิร์ตแล้วก็ผักผลไม้ค่ะช่วยได้อยู่

กายทานอาหารเสริมที่เป็นตัวโพไอโอติกเพิ่มคะ ถ่ายทุกวัน

ทานน้ำเย่อะๆ ผักและผลไม้เย่อะๆคะ ถ้าน้ำอุ่นจะดีมากคะ

เราทานลูกพรุน สัก 2-3 เม็ดในวันที่รู้สึกว่าท้องผูกค่ะ

VIP Member

กล้วยน้ำว้า โยเกิร์ตรสธรรมชาติ แล้วก็ Mucilin Fiber รสส้ม ค่ะ

ของเราคุณหมอแนะนำให้ทานเม็ดแมงลักผสมน้ำเปล่าค่ะ

บ้านนี้ตื่นเช้ามากินกล้วยกับนมเเอมมันรสผลไม้รวม

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะทานผักผลไม้ทุกมืออาหารช้วยได้ค่ะ

เป็นค่ะท้องนี้ผูกหนักมาก กินสารพัดยังยากเลยค่ะ