13 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อเป็นขึ้นเต็มเลย มีแต่คนบอกว่าจะได้ ผช แต่ได้ ผญ ไม่ไช้ครีมอะไรเลยค่ะกลัวเป็นอันตราย ต่อลูก คิดว่าคลอดแล้วคงหายจร้า

ยาแต้มสิว รักษาสิวมีสารที่อันตรายต่อเด็กในครรภ์ อย่าเพิ่งห่วงสวยเลยค่ะแม่เดี๋ยวก็หาย มีสิวเยอะเพราะฮอร์โมนเปลี่ยนเฉยๆค่ะ

ล้างหน้าเสร็จใช้น้ำเกลือชุปสำลีเช็ดหน้าทุกครั้ง ก่อนนอนนำผงวิเศษผสมกับน้ำมะนาว ทาพอกตรงที่เปนสิวนะคะ พอช่วยได้สิวแห้งไว

ตั้งแต่ท้องมา ครีมอะไรไม่ใช้เลยค่ะ (ใช้แค่กันแดดอย่างเดียวตอนออกไปข้างนอก) คิดว่าใช้ยังไงก็เหมือนเดิมเพราะฮอร์โมนคนท้อง

ใช้พวกที่ไม่มีส่วนผสมของเรตินเอค่ะ ลองดูข้อมูลนี้เพิ่มเติมนะคะ ☺️ https://th.theasianparent.com/ยาแต้มสิวคนท้อง

บ้านนี้มาร์กหน้าทุกวัน ไม่มีสิวเลยคะหน้าเกลี้ยง มีแต่คนทักได้ลูกชายทำไมหน้าเกลี้ยง

ตอนนี้ใช้ ผงวิเศษค่ะ ทาก่อนนอน เพราะแพ้ท้องหนักมาก สิวขึ้นเยอะพอใช้แล้วก็ดีขึ้น

ตอนเราท้องเราไม่ใช้เลยคะเพราะครีมทาสิวกลัวใช้แล้วมีผลต่อน้อง

กดค่ะ เราใช้เข็มฉีดยาเล็กๆ จิ้มแล้วค่อยกด ไม่เจ็บค่ะ แนะนำ

บ้านนี้ก็เปนคะปวดทรมานเลยคะแม่พอหายก็ขึ้นที่ใหม่อีก