239 ตอบกลับ

ดีจังเลยค่ะ เรากำหนดคลอด 29 พย ยังไม่ได้ซื้อไรเลย...อยู่บ้านกับแม่ แม่ไม่ยอมให้ซื้ออะไรเลย เรานี่แบบแล้วตอนคลอดละ ลูกจะมีไรใส่ ทำไมต้องหัวโบราณกันด้วย เราอยากเป็นคนเลือกซื้อของให้ลูกเอง ไม่อยากให้คนอื่นเลือกให้...เข้าใจเราใช่ไหมค่ะ

เเม่เราก็ไม่ให้ซื้อเตรียมไว้คะ. แต่เราซื้อเงินเราอยากได้อะไรก็ซื้อคะ ไม่ได้ต้องขอเงินคนอื่น

น่ารักจังเลยคะ ทางนี้ก็คลอด พ.ย. เเอบซื้อมาจะครบเเล้ว เเต่ยังไม่กล้าซักลัวเค้าว่าเห่อ เห็นบ้านนี้ซักก็อยากซักบางแล้วคะ ปกติเป็นคนไม่ชอบซักผ้า แต่ของเจ้าตัวน้อยนี้อยากซักจริงๆคะ

VIP Member

แม่เราเห่อมาก คลอดตั้งปีหน้า แม่ซื้อของซื้อเสื้อผ้ามาเต็มเลยตอนนี้ วันนี้ก็เพิ่งไปถอยเตียงเด็กมา #เห่อมากหลานคนแรก

อีกหลายเดือนเลยกว่าจะคลอดคนโบราณว่าไม่ควรเตรียมเผื่อไว้ล่วงหลายเดือนลูกจะคลอดก่อนกำหนดเราคลอดสิงหาคมทยอยเตรียมเอา

กำหนดคลอดน้องวันที่2พ. ย. 63 ยังไม่ได้เตรียมของเลยค่ะ แต่วันที่27พ. ค63 หมอนัดอัตราซาวด์ รอลุ้นว่าได้เพศหญิงหรือชาย

28พ.ย.คะ บ้านนี้ยังไม่เตรียมเลยคะ พ่อเขาถือไม่กล้าซื้อของเตรียมก่อน แต่แม่ ใจจะขาดอยากซื้อ อยากเตรียมมากคะ

บ้านนี้14 พ.ย. ได้ของมานิดหน่อยเองจ้าแม่ เริ่มทยอยเตรียมไปทีละนิดละหน่อยจ้า เดือนกันยาตุลาถึงจะซักเตรียมจ้า

วันเดียวกันเลยคะ

27 พ.ย คร้ ยังไม่ได้เตรียมเรยคร้บ้านสามีเขาถือกัน แต่คุณแม่อยากซื้อใจจะขาดแล้ว. รอเตรียมเดือน ตุลา ค่ะ

โอ้ยย..อิจฉาอิแม่..มีฝาชีดีจัง..ทางนี้ทำเองหมดเลยค่าา.. อิพ่อมีแต่ส่งตังมาให้... คลอดเดือนหน้าคะ.. ชายยย..

VIP Member

กำหนด29พฤศจิกาจ้า คุณแม่เตรียมอะไรแล้วบ้างคะ บ้านนี้ยังไม่ได้เตรียมเลย กำลังเก็บข้อมูล. ท้องแรกจ้า