7 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด18มกรา แต่หมอนัดผ่าวันที่2มกราเพราะน้องยังไม้กลับหัว ก็ไม่ถือว่าก่อนกำหนดนะค เกิน37 w คือคลอดปกติค่ะ เคยถามหมอ เค้าบอกว่าถ้ารอให้ตามกำหนดคือ40w แต่ไม่มีใครเค้าทำกันค่ะ

ถ้าคลอดอายุครรภ์37สัปดาห์เป็นต้นไปถือว่าครบกำหนดค่ะ ระบบต่างๆในร่างกายครบสมบูรณ์ แล้วค่ะ

ถ้าผ่าหมอต้องนัดก่อนวันกำหนดให้ค่ะ กันปวดท้องน้ำคร่ำแตกก่อน

VIP Member

ถ้าหมอนัด ก่แสดงว่าคงปกติจ้าไม่ต้องกังวนค่ะ

บ้านนี้นัด25กันยาแต่ได้ผ่า4กันยาจ้า

VIP Member

37+ผ่าได้ ปกตินะคะ

ขอบคุณ​คะ