13 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ จากประสบการณ์เคยท้องลม2ครรภ์ติด ตอนนั้นรู้สึกแย่..แต่อยากเป็นกำลังใจให้แม่ค่ะ..อาการแพ้ท้อง การตรวจครรภ์ขึ้น2ขีดปกติค่ะ แต่ไปซาวด์ตอน8วีคไม่เจอตัว..นัดซ้ำอีก2สัปดาห์ เช้ามา..มีเลือดออกเลยค่ะ..โดยปกติไม่เกิน10-12วีคถ้าท้องลมเด่วจะหลุดเองค่ะ..เป็นกำลังใจให้นะค่ะ✌️✌️

ยังไงก็ทำใจเผื่อไว้นะคะ ท้องแรกของเราไปอัลตราซาวด์ตอน6วีคไม่เจอน้องไม่มีอาการแพ้ใดๆ ผ่านมาได้สามวันมีเลือดออก สุดท้ายแท้งหมอแจ้งเป็นท้องลมค่ะ แต่ก็สู้ๆนะคะคุณแม่พยายามอย่าเครียดหรือกังวลมากเกินไป

เหมือนกันเลยค่ะพึ่งไปซาวมาประมาณ5วีคเจอถุงตั้งครรภ์ไม่เจอตัว สองอาทิตย์นัดไปซาวใหม่เครียดมากเลยค่ะ เราเคยเป็นแบบนี้มาแล้วครั้งนึง เครียดมากเลย

ทำใจให้สบายค่ะแม่ อาการแพ้ไม่ได้บ่งบอกว่าน้องจะมีชีวิตอยู่หรือไม่ (บ้านนี้ยังแพ้ท้องถึงตอนวันขูดมดลูก(13w)เลยค่ะ)

บ้านนี้ซาวตอน6wเจอแต่ถุงไม่เจอน้อง เจอน้องตอน13w ไม่มีอาการแพ้เลยค่ะ ทำใจให้สบายๆอย่าคิดมากนะคะคุณแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่ แต่ครบ7วีคปุบ หมอนัดไปตรวจเจอตัวน้องแล้วค่ะแม่ อย่าพึ่งคิดมากนะคะเอาใจช่วยค่ะ

น้องหยุดการเจริญเติบโตหรือป่าวคะแต่ยังไงต้องตรวจติดตามแต่ถ้ารอบหน้าไม่เจอต้องทำใจนะคะ

เคยอัลตราซาวไม่เจอ หมอเลยซาวในช่องคลอดให้เจอค่ะ บางทีมีอะไรบังอยู่ เกิดปัจจัยหลายอย่าง

ของเรา13วีคก็ไม่เจอตัวเด็กคะหมอนัดใหม่อีก2อาทิตย์ภาวนาให้น้องยังยุ๊สู้ๆนะคะคุณแม่

น่าจะหน้าท้องหนา บ้านนี้เจอตัวน้อง10วีค ซาวช่วง7-9วีค เจอแต่ถุงตั้งครรภ์