23 ตอบกลับ

ของหนูก็เป็นค่ะปวดท้องน้อยแต่ท้องเกร็งและแข็งบ่อย หนูไปตรวจพบว่าหนูติดเชื้อทางเดินปัสสาวะค่ะนอนให้ยาฆ่าเชื้อที่ รพ.1คืนค่ะ

เป็นจ้าคิดว่าตัวเองจะเป็นประจำเดือนเพราะเหมือนคนปกติไม่เหมือนคนท้องไม่แพ้ไม่อะไรเลยแค่รู้สึกคัดนมเจ็บนมค่ะ 13 week พอดี

ถ้าไม่มีเลือดออกก้อปกติมดลูกขยายตัวค่ะสังเกตุถ้ามีเลือดออกให้รีบไปพบหมอเลยน่ะค่ะ

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ เเต่มันทรมานมากค่ะแม่ ประสบการณ์ตรง น้ำตาไหลเลยบ้างที กัดฟันอดทน 😂

เป็นนะคะ ปวดท้องน้อยปวดหลังหน่วง รำคานหงุดหงิดมากมากจ้า

ปกติจ้าเคยเป็นเหมือนกันตอนท้องอ่อนๆไม่ต้องกังวลค่ะแม่

ปกติค่ะถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่เป็นไรคะมดลูกขยายตัวค่ะ

ปกติค่ะ ถ้าไม่มีเลือดออก เกิดจากมดลูกกำลังขยาย

ถ้าไม่มีเลือดออกก็ปกติค่ะมดลูกขยายตัว

ถ้าไม่มีเลือดออก ก็คงเป็นมดลูกขยายค่ะ