ขอสอบถามแม่ๆคนไหนท้องแค่2-3เดือนแล้วมีอาการปวดช่วงเอวสะโพกร้าวลงขาลงหลังบ้างคะ

คือเราท้องได้เกือบจะ3เดือนมีอาการปวดท้องน้อยแทบทุกวัน เวลาไอแรงจะเจ็บท้องมาก มีอาการปวดร้าวสะโพก ปวดลงขาหลัง บางทีนั่งๆอยู่ก็ลุกไม่ได้ขาลอค นอนอยู่พอลุกเดินไม่ไหวขาลอค ปวดท้องน้อยเหมือนจะเป็นปจด เราไปศึกษามาก็จะเปนอาการคนท้อง แต่ในคนท้อง7-9 เดือนแล้ว เราพึ่งจะ3เดือนเองค่ะ ที่กังวลอีกอย่างคือรุ่นพี่ท้องพร้อมกับเราไม่มีอาการที่เราเป็นสักอย่างเดียวเลย เรากังวลมากค่ะ ขอผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคะ ว่าแบบนี้อันตรายไหมคะ 🥺

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ