3 ตอบกลับ

Super Mum

ลองหนับหลังมื้ออาหารนะคะ ถ้าเกิน10ครั้งก็ปกติค่ะ เด็กเค้าไม่ดิ้นทั้งวันทั้งคืนหรอกคะแม่ เค้าก็หลับเหมือนกับเรานี้แหละค่ะ ถ้าลูกเงียบ แม่ลองทานของหวานกระตุ้นค่ะ เค้าจะดิ้น

ขอบคุณมากเลยค่ะ ถ้านับแบบนั้นเกิน 10 ครั้งอยู่ค่ะ เห็นบางคนบอกดิ้นตลอดเลยแอบกังวลค่ะ

VIP Member

1วันเกิน10ครั้ง ถือปกติคะแม่ แม่ลองกินน้ำหวานกระตุ้นน้องดูนะคะ

อ่อ ใน 1 วัน เกิน 10 ครั้ง โอเคแล้วใช่มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ใน 1 วันเกิน 10 ครั้งถือว่าปกติค่ะ

ขอบคุณค่ะ เห็นบางคนบอกลูกดิ้นตลอด เลยแอบกังวลค่ะ