ตรวจการตั้งครร9วันหลังไข่ตก

คือเราตรวจเจอไข่ตกวันที่16. พ.ค ตรวจการตั้งครร25 พ.ค เเต่ขึ้นเเค่ขีดเดียวแบบนี้มีหวังอยุ่ใหมคะใครเคยตรวจเจอเเบบนี้บ้าง เเล้วหลังจากนี้กี่วันถึงตรวจเจอคะ

4 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ส่วนมากที่ตรวจจะไม่เจอค่ะ ที่เจอ คือ ไปรพ.แล้วเจาะเลือดดูค่า HCG บ้านนี้เคยปล่อยมีน้องแล้วไปหาหมอให้ตรวจเลือด เพราะรีบไม่อยากรอปจด.ขาด ดาราหลายๆคนที่ลุ้นการมีลูกอยากรู้ไวก็ตรวจเลือดค่ะ แต่การตรวจไม่ได้หมายความว่าจะต้องท้องเสมอไปมัน 50/50 ค่ะ ถ้าจะมั่นใจ คือ ปจด.ขาดแล้วค่อยตรวจ ที่ตรวจครรภ์ไม่สามารถตรวจค่า HCG ที่ต่ำเกินไปได้ค่ะ ท้องปัจจุบันบ้านนี้ตรวจเจอก่อนครบกำหนดปจด.จะมาหลายวันเพราะมีอาการแพ้ท้อง ตรวจก็ขึ้นสองขีดเข้ม อีกอย่าง HCG สูงมากเลยตรวจเจอเร็วค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

เค้าที่รู้วันไข่ตกแน่นอน (เพราะจับอาการปวดท้อง ไข่ตกจริงหลังใช้ที่ตรวจขึ้นเข้ม 2 วัน) ตรวจเจอขีดจางๆ หลังวันไข่ตก 10 วัน วันที่ 11 ถึงเห็นแน่นอน (แต่ก็จางอยู่) ยังไงลุ้นไปเรื่อยๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

3y ago

ขอบคุณคะ ช่วงใข่ตกมีปวดท้องหน่วงๆด้านช้าย

VIP Member

ตรวจตอนนี้ยังไงก็ไม่เจอค่ะ แม่ใจร้อนจัง ไว้ตรวจหลังครบกำหนดประจำเดือนมาประมาณ7วันค่ะ

3y ago

ใจร้อนมากคะ หลังใจ่คงตก7วันเริ่มมีอาการ สงสัยคิดไปเอง

VIP Member

อย่างน้อยก็ 14 ขึ้นไปถึงขีดถึงขึ้นค่ะ

3y ago

ขอบคุณคะจะรอวันที่ ปจด.ขาดคะ