ขออนุญาตินะแม่ๆ (ท้องได้9เดือนแล้ว)

คือเมื่อวานมีเลือดออกทางช่องคลอดนิดหน่อยก็ลองไปหาหมอดู หมอตรวจภายในไห้ปรากฎว่ามดลูกเปิด2 ซ. หมอไห้กลับบ้านก่อนกลับบ้านหมอก็บอกว่าจะยังมีเลือดออกมาเพราะพึ่งตรวจภายในไปเราก็อ๋อๆค่ะ พอมาถึงบ้านได้สักพักก็มีเลือดออกเพิ่มมากขึ้น ปวดท้องน้อยร้าวไปจิมิเลยค่ะปวดเป็นระยะๆ ไม่สม่ำเสมอ ทุกๆครั้งที่ปวดก็ปวดเท่าๆกันนอนพักนั่งพักก็ยังปวด จะไปหาหมอก้กลัวจะได้กลับบ้านอีก ตังก็ไม่มี เครียดมากเลย อันนี้ปวดครรภ์เตือนหรือจริง #ท้องแรกค่ะ ดูยูทูปค้นหาอะไรก็แล้ว แต่ไม่ค่อยเข้าใจมากเท่าไหร่ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เครียดมาก เลือดยังไม่หยุดไหลเบยค่ะ มันไหลเหมือนประจำเดือนมาก เป็นเลือดสดๆเลย

ขออนุญาตินะแม่ๆ (ท้องได้9เดือนแล้ว)
10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ..หมอว่าปากมดล฿กเปิด2เซ็น..กำลังจะให้กลับบ้าน แต่หมอใหญ่มาขอตรวจสุขภาพลูกในท้องให้ก่อนกลับ พยาบาลเอาเครื่องมาติดที่ท้องเรา ..ผลตรวจคือ..ลูกเราดิ้นน้อยผิดปกติ..หมอใหญ่ให้แอดมินทันที..ติดเครื่องตรวจตลอด..จนคลอด..ผลที่ได้คือ..คลอดออกมาพยาบาลบอกว่าสายสะดือพันคอลูกค่ะ..ทำให้น้องดิ้นน้อยลง ใจเลยคิดว่า ถ้าหมอให้กลับบ้านเลย โดยไม่ตรวจสุขภาพลูก..ลูกเราจะเป็นยังไง..สังเกตการดิ้นของลูกด้วยนะคะแม่..สู้ๆค่ะ ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรงคลอดง่ายๆนะคะ

อ่านเพิ่มเติม
2y ago

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ ตอนคลอดน้องพยาบาลบอกสายสะดือพันคอ 2รอบ โชคดีที่น้องออกมาเเข็งเเรงดีค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยมีเลือดออก ปากมดลูกเปิด 2 ซ. ให้กลับบ้าน และพยาบาลก็บอกว่าให้มีอาการปวดท้องหรือน้ำเดินค่อยมา

VIP Member

บ้านนี้มีเเค่เลือดออก ไป ร.พ. ปากมดลูกเปิด 1เซนหมอให้นอน ร.พ. ผ่านไปอีกวันก็คลอดน้องเลยค่ะ

ท้องแรกเค้าก็เป็นแบบนี้คะ ปากมดลูกเปิด2เซน หมอให้นอนโรงบาลเลยนะคะ

ใกล้คลอดแล้วค่ะ ไปนอนนรอคลอดเถอะค่ะ เดี่ยวเป็นอันตราย

2y ago

อยู่รบ.แล้วค่ะแม่ นอนรบ.

ของเราแอดมิดตั้งแต่มีมูกเลือดไหลแล้วค่ะ รอคลอด

แสดงว่าปวดท้องจะคลอดลูกค่ะรีบไปโรงบาลเลยค่ะ

ตอนนี้มีอาการอะไรบ้างค่ะ

2y ago

ลูกดิ้นน้อยลงเหมือนกันค่ะไม่รู้ว่าผิดปกติมั้ย

Super Mum

ตอนนี้แม่เป็นอย่างไรบ้างคะ

2y ago

คลอดแล้วจ่ะแม่

ควรรีบไปหาหมอค่ะ