12 ตอบกลับ

น้ำอัดลมกินจิบๆพอหายอยากได้ค่ะ แต่ต้องระวังเบาหวาน หมอบอกถ้าอยากก็กิน จิบได้ ส่วนเผ็ดบ้านนี้กินเผ็ดกว่าตอนไม่ท้องอีกค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ถ้าเรื่องความเชื่อเรื่องผมบาง อันนี้คิดว่ามันน่าตะเป็นเรื่องกรรมพันธุ์มากกว่าค่ะ

ซื้อขวดหนึ่งขวด10กว่าบาทกินได้เกือบอาทิตย์ค่ะจิบๆเอากินเยอะไม่ได้กลัวเบาหวานค่ะส่วนเผ็ดนี่เราก็กินบ่อยนะคะแต่ระวังเป็นกรดไหลย้อนนะคะ

น้ำอัดลมกินได้นานๆทีคะแก้กระหาย กินเผ็ดบ้านนี้กินอยู่นะคะแต่เผ็ดไม่มากจนเกินไปกลัวแสบท้อง

กินได้จ้าแต่ไม่มีประโยชน์กับลูกในท้องระวังน้ำตาลขึ้นเผ็ดๆอาจทำให้แม่แสบกระเพราะ

กินได้จ้าแต่ไม่มีประโยชน์กับลูกในท้องระวังน้ำตาลขึ้นเผ็ดๆอาจทำให้แม่แสบกระเพราะ

น้ำอัดลมกินได้ค่ะ บ้านนี้ก็ติดน้ำอัดลมเเม่กินพอหายอยาก น้ำอัดลมน้ำตาลมันสูง

VIP Member

น้ำอัดลมกินได้ค่ะเเต่ต้องนานๆทีกิน กินเผ็ดได้ค่ะเเต่ก็อย่าเผ็ดมากเกินไป

กินได้ค่ะ บ้านนี้ก็กิน แต่อย่ากินเยอะ แก้วเดียวก็พอ และ นานๆกินทีค่ะ

น้ำอัดลมมีความเสี่ยงที่จะเป็นเบาหวานนะคะ ไม่ควรกินเลย

Super Mum

ไม่ควรกินค่ะ กินแค่นานๆทีพอหายอยาก