25 ตอบกลับ

ถ้าไหล่มาเรื่อยๆก็น้ำคร่ำคะ อย่าให้เหมื่อนบ้านนี้ บ้านนี้ตอน9เดือน มีน้ำไหล่ออกมา เป็นครั่งๆ ตกใจมากคะ ไปหาหมอหมอว่าน้ำคร่ำรั่วคะ หมอให้นอนรอ หมดลูกไม่ยอมเปิดคะ นอนรอทั้งคืน เร่งคลอดก็แล้ว จนหมอที่โรงบาล ส่งไปผ่าอีกโรงบาลนึง ยิ่งตกใจไปใหญ่คะ พอถึงโรงบาล หมอตรวจปากหมดลูกบอกน้ำคร่ำหมดแล้ว จับโดนหัวเด็กแล้ว ต้องส่งผ่าด่วน คะ ดีที่น้องไมเป็นอะไร ตอนแรกบ้านนี้ใจไม่ดีเลยคะ พอผ่าเส้จถามสามี ว่าลูกเป็นยังใง เขาว่าปลอดภัยเดียวหมอเข็นมาให้ แม่นี้โร้งใจเลยคะ 😄

หาหมอน่ะค่ะเป็นเหมือนคุณแม่บ้านนี้ตอนท้องแรกค่ะน้ำคร่ำแตกอย่างเดียวไม่มีอาการอะไรเลยไปถึงร.พ2ช.ม คลอดเลยค่ะ

ของเราก้อเคยเป็นแบบนี้นะคะตอน27w ตอนตื่นนอนนึกว่าฉี่บนที่นอน ไม่ปวด ก้อเลยไม่ได้ไปหาหมอ😂 แต่ลูกก้อดิ้นปกติคะ

หมอบอกปกติก้อเลยเฉยๆคะ แต่ก้อมีเปียกๆบ้าง หลังจากตื่นนอน ไม่มีกลิ่น แต่เป็นน้ำ ไม่ใช่ฉี่เล็ดแน่นอน😂 ก็งงกับหมอเหมือนกัน อีกอย่างไม่อยากคิดมากด้วยคะ

ปลอดภัยไว้ก่อนค่ะหาหมอเถอะค่ะ อาจจะเป็นน้ำคร่ำเพราะก่อนน้ำคร่ำแตกจะไม่ปวดค่ะ แต่หลังจากนั้น😱

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไหลมาเยอะมากเลยค่ะไหลมาได้ประมาน3วันแล้วค่ะแต่วันนี้ไม่ไหล

VIP Member

น่าจะน้ำคร่ำค่ะแม่ บ้านนี้ไหลแบบนี้ ไม่ปวดท้อง ไปถึงโรงบาล เข้าห้องคลอดเลย

VIP Member

หวังว่าตอนนี้แม่ยุรพ.แล้วนะคะ สู้ๆนะคะ เดียวก็คลอดแล้วคะ

Super Mum

ไปหาหมอค่ะ น่าจะเป็นน้ำคร่ำ แต่รบกวนแม่เบลอภาพด้วยค่ะ🙄

หาหมอค่ะนำ้อาจจะเดิน เพราะแม่บ้านนี้ไปน้ำค่ำแห้งค่ะ

เราเป็นมาสักพักแล้วอะ ต้องไปหาหมอหรอคะ นึกว่าตกขาว 39w

ของหนูขาวก่อนสัก 2-3 ครั้งไม่มาก อยู่ๆมาวันนี้มีน้ำออกมาแบบที่เห็นค่ะ