21 ตอบกลับ

ทำใจให้สบายจ๊าแม่ พักผ่อนให้เพียงพอ ทานยาวิตตามินที่หมอให้ กินอาหารให้ครบพอดีๆ ให้ลูกแข็งแรง คุณแม่ออกกำลังกายตามอายุครรภ์ อยากคลอดแบบไหนใกล้ๆให้คุณหมอประเมิณจ๊า แบบไหนลูกปลอดภัยแข็งแรง เราเลือกก่อนเลยจ๊าแม่😀😀

ไม่ต้องเครียดจร้า ปล่อยไปตามธรรมชาติ กินยากินอาหารบำรุงเจ้าตัวเล็กเรื่อยๆ หาฟังเพลงหารายการตลกดูคลายเครียดไปจร้า ☺☺✌✌

อย่าไม่คิดถึงมันค่ะ ถ้าจะคิดก็คิดว่ามันเป็นเรื่องธรรมชาติ มันไม่เจ็บถึงกับทนไม่ได้หรอกค่ะจริงๆ แม่ผ่านมาแล้ว

อย่ากังวลไปเลยค่ะ ถึงเวลา จากสิ่งที่เรากลัวที่สุด จะกลายเป็นเราทำทุกอย่างเพื่อให้เขาได้ออกมาเร็วที่สุด 😁

VIP Member

เราก็กลัวค่ะ แต่ต้องทำใจให้สบาย ตอนนี้ไม่คิดอะไรแล้วค่ะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ปล่อยไปตามธรรมชาตินะคะ

VIP Member

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ เดียวลูกจะเครียดตาม บ้านนี้ก็ท้องแรก กลัวเหมือนกันแต่ก็พยายามไม่กังวลจ้า

ไม่น่ากลัวหรอกค่ะ  เพื่อลูก  แม่ทำได้เสมอ  ยิ่งกังวล  ยิ่งเครียด  ยิ่งคลอดยากนะคะ

VIP Member

ทำใจให้สบายค่ะ ถึงวินาทีจะคลอดไม่มีอะไรน่ากลัวเลยค่ะ มีแต่อยากเจอน่าลูก

วินาทีนั่นไม่มีใครกลัวแล้วจ้า อยากเหนหน้าลูกมากกว่าความกลัว

VIP Member

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ พยายามทำใจให้สบายๆ ไม่ต้องคิดมาก