6 ตอบกลับ

บ้านนี้เดินได้ตอน 1 ขวบ 3 เดือนค่ะ ก่อนหน้านี้ก็มีเกาะเดินบ้าง คลานบ้าง ปนๆกันไป...เมื่อกล้ามเนื้อขาเค้าแข็งแรงแล้ว เค้าจะกล้าปล่อยมือเดินเองค่ะ ทุกวันนี้ 1ขวบ 8เดือน เหนื่อยวิ่งไล่จับมากเลยค่ะ😅

Super Mum

บ้านนี้ก็ยังไม่กล้าปล่อยมือเดินเองค่ะ เกาะเดิน ไถกล่อง ไถเก้าอี้ ไถตะกร้าเดินค่ะตอนนี้ ค่อยเป็นค่อยไปค่ะแม่ ลุ้นอยู่ทุกวันเหมือนกัน

แม่ลองใช้วิธีหาผ้ายาวๆ หรือสายหัดเดิน มาคล้องช่วงอกเข้าใต้รักแร้ แล้วพาเดินบ่อยๆค่ะ ช่วยได้

VIP Member

เดี๋ยวก็เดินค่ะแม่ ใจเย็นๆ ค่อยจับน้อง พยามยามพาน้องเดิน

มีคอกหัดเดินมั้ยค่ะ รึเดินได้แล้วแต่ไม่ยอมเดิน

ใจเย็นๆ นะคะคุณแม่เดี๋ยวก็เดินคะ