11 ตอบกลับ

กินตั้งวันแรกค่ะ แปลกหมอที่โรงพยาบาลทำคลอดแนะนำให้ทานในสิ่งที่แม่อยากทานถ้าแม่อารมณ์ดีน้ำนมจะไหลดีทุกวันนี้ปั๊มน้ำนมได้เกือบ 300 ถุงแล้วค่ะน้ำนมไม่หมดเพราะน้ำเย็นนะคะ

กินเลยจ้าแม่ น้ำเย็นไม่ได้ทำให้นมหด น้ำร้อนน้ำอุ่นก็ไม่ได้เพิ่มน้ำนมน๊าา อยากกินกินเลยจ้า ยิ่งหงุดหงิดน้ำนมจะยิ่งหด บ้านนี้โดนแม่ย่าบ่น แต่ก็กินจนแกหยุดบ่นเอง

กินได้ค่ะแม่ บ้านนี้ก็โดนห้ามเหมือนกันแต่อากาศร้อนใครจะกินได้ ยิ่งกินน้ำเย็นจะช่วยให้สดชื่นกินน้ำได้เยอะน้ำนมก็มาเยอะค่ะ

กินได้ค่ะ ไม่มีวิจัยไหนบอกว่ากินไม่ได้ เป็นแค่ความเชื่อโบราณที่ส่งต่อกันมา ไม่มีวิจัยยืนยันค่ะ

ไม่ได้กินน้ำเย็น กินน้ำอุ่นตลอดน้ำคาวปลากับเลือดจะได้ออกให้หมด ความคิดส่วนตัวค่ะ

บอกที่บ้านไปเลยค่ะแม่อากาศร้อนขนาดนี้ทานน้ำอุ่นน้ำร้อนไม่ไหวหรอกค่ะแม่😂😂😂

ได้ค่ะ ทำไม่จะไม่ได้ ยิ่งคุนเเม่หงุดหงิดเครียด น้ำนมคุนเเม่จะหดได้นะคะ

บ้านนี้ก็สั่งห้ามค่ะ กินน้ำเย็นแล้วน้ำนมจะน้อยเลยไม่กิน

กินน้ำขวดธรรมดาค่ะไม่กินน้ำอุ่นต้มสุกไม่อร่อย

VIP Member

กินน้ำเย็นไปด้วย น้ำขิงอุ่นๆ ไปด้วยคะ