6 ตอบกลับ

ตอนออกรพ. พญาบาลบอกรอให้สะดือหลุดค่อยอาบ บ้านนี้หลุดแล้ว3-4วันถึงอาบกลัวไม่แห้งแล้วเป็นหนองค่ะ แต่ได้ยาสีม่วงtriple dry มาทาแห้งดีมาก

เบตาดีนคะ หมอให้ใช้เบตาดีนใม่ให้ใช้แอลกอออคะเพราะทันแฉะ ใช้เบตาดีนล้วงไปเลยคะ ของบ้านนี้6วันสะดือหลุดแห้งทันที

เหมือนยังทีตอสะดืออยู่เลยค่ะ. แม่รอให้แห้งให้ชัวร์ก่อนดีกว่า ถ้ารีบอาบสะดืออาจแฉะได้

ขอบคุณค่ะ

ใช้ยาเช็ดส่ะดือที่ทางโรงบาลใหคะ มีขายที่ร้านขายบานะคะ คุณแม่ลองไปถามได้นะคะ

ใช้แอลกอฮอล์เช็ดให้สะอาดค่ะหลังอาบน้ำ

VIP Member

เหมือนสะดือยังแห้งไม่ดีเลยค่ะแม่