42 ตอบกลับ

เราไหลหลังคลอดค่ะ มีน้อยมากซึมๆออกมา แต่ก็ให้น้องดูดกระตุ้นบ่อยๆ ก็มีน้ำนมปกติค่ะ

ขอบคุณคำแนะนำนะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้36+3w.ยังไม่มีมาเลยค่ะ.ไม่มีอาการใดๆ เเต่ท้องเเรกมาตั้งเเต่6เดือนค่ะ คลอด37w

เหมือนกันค่ะแม่ นี่ท้องแรกยังไม่มีอะไรมาเตือนเลยค่ะ

33+3 มีซึมๆมานิดเดียวเองค่ะแต่ไม่คัดเต้าเลย กังวลเหมือนกันว่าจะไม่มีให้ลูกกิน

เราไม่มีเลยค่ะ

หนูได้37สัปดาห์แล้วยังไม่ไหลเหมือนกันค่ะ แอบอิจฉาแม่ที่ไหลก่อนมากเลยค่ะ

ท้องแรกไหลตั้งแต่6เดือน ไหลเป็นน้ำใสๆนะ แต่ท้องนี้ยังไม่รู้ว่าจะไหลตอนไหน

อ่อค่ะ สู้ๆนะค่ะ

33wแล้วยังไม่ไหลเหมือนกันค่าาา แต่ในไตรมาสที่3 กินของบำรุงน้ำนมได้เลยค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุณคะแม่ ส่วนใหญ่คุณแม่กินตัวไหนบ้างค่ะ แนะนำด้วยนะค่ะ🙏

แล้วแต่คนนะคะ แม่บ้านนี้คลอดแล้ว 2-3 วันเพิ่งมานิดเดียวเอง แบบซึมๆมาค่ะ

จ้า ขอบคุณนะคะแม่

ไม่มีน้ำนมไหลเลยค่ะ แต่พอคลอดได้ 3 วันก็ไหลเยอะพอให้ลูกกินอิ่มค่ะ

อ่อ ค่ะคุณแม่ ขอบคุณค่ะ

มาก่อนคือผิดปกติจ้ะมีโอกาสคลอดก่อนกำหนอด มาหลังคลอดถูกแล้ว

จ้า ขอบคุณนะค่ะแม่

หลังคลอดน่าจะดีกว่าน่ะค่ะ ลูกจะได้ทานนมที่หลั่งออกมาใหม่ๆ

ขอบคุณคะแม่