ขอถามปนความรุ้เรื่องค่าผ่าคลอดคะ

คือตอนนี้ฝากพิเศษไว้ พอใกล้คลอดหมอจะเก็บ 5พันบาทใช่มั้ยคะ แล้วสมมุติว่าถึงตอนนั้นเราขอผ่าเอง เราต้องเพิ่มเงินมั้ยคะ.แล้วที่โรงพยาบาลที่เราผ่าเราต้องเสียค่าผ่าด้วยอิกมั้ยคะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ของเราก็ฝากพิเศษค่ะ หมอบอกผ่าคลอด3500 ใส่ซองให้หมออีกต่างหาก ก็น่าจะ5000อัพค่ะที่ต้องให้หมออีก ค่าห้องพิเศษด้วย รวมๆแล้วน่าจะเหยียบหมื่น ไม่ก็หมื่นกว่าๆค่ะ แล้วแต่หมอแล้วแต่โรงพยาบาลด้วยค่ะ คนที่เคยฝากพิเศษเค้าบอกเรามาอีกทีค่ะ

ของเราก็ฝากพิเศษ คุณหมอเก็บค่าฝากไปก่อน 2,000 ไม่รวมค่ายา รอบสุดท้ายก่อนหมอส่งไปผ่าคลอด จ่ายที่เหลืออีก 3,000 คะ แต่ค่าผ่าที่โรงบาล ทางคลีนิคบอกว่า ประมาน 20,000 เราทำหมันด้วยเลยครั้งนี้ คุณหมอไม่เก็บเพิ่ม เราใช้ประกันสังคม

6y ago

อ่ออ ขอบคุนข้อมูลมากคะแม่

แล้วแต่บางคลินิคคะ​ ราคาไม่เท่ากัน​ ของเราฝากพิเศษ​จ่ายที่คลินิคเลย 4พันคะ​ ค่าผ่าจ่ายที่โรงพยาบาล​ ของเรา1หมื่นบาทคะ​ ไม่รวมห้องพิเศษนะคะ​ อันนี้ตอนท้องแรกนะคะ

6y ago

ขอบคุนข้อมูลเปนอย่างมากคะแม่

ของเราฝากพิเศษค่าหมอ 7000 จ่ายก่อน ค่ะ ผ่าคลอด นอนโรงพยาบาล 3 คืน ห้องพิเศษ วันออกจ่ายทั้งหมด 23000 (ค่าผ่าแยกนอกนะคะ)

เตงฝากคลีนิคหรือรพ.คะ แล้วมีสิทธิบัตรทองมั๊ย

6y ago

จ้าเตง😊😊😊😊