36 ตอบกลับ

VIP Member

สู้ๆน่ะค่ะแม่บ้านนี้ก็เตรียมคลอดแล้ว ยังหาสำรองค่าคลอดไม่พอเลยเหมือนกัน

ก็ต้องดิ้นรนหามาให้ได้ค่ะ ยืมคนรุจัก เอาทองไปจำนำ อะไรก็ได้ทำไปก่อนค่ะ

สุ้ๆค่ะเเม่ ยังไงก็ต้องผ่านมันไปให้ได้ คนที่พอจะมี ก่พุดได้ เเต่คนที่ไม่มีเเถมมีหนี้อย่าว่าเเต่ทองเลยค่ะ เเค่เงินซื้อกับข้าวในเเต่ละวันยังลำบาก เข้าใจดีค่ะ

หายืมคนอื่นค่ะ ไม่ก็กู้มาก่อนค่ะ เพราะยังไงก็ต้องจ่ายก่อนอยู่ดี

ประกันตนเองมาตรา39ค่ะจ่ายเดือนล่ะ432บาทนอนห้องรวม3วัน คลอดเอง

ขอบคุณนะค่ะคุณแม่

แล้วสิทธพ่อ มาตรา 39 ต้องสำรองจ่ายมั้ยคะ แต่สิทธแม่ 30 บาทค่ะ

คลอดเมื่อ24มีนาคมค่ะประกันสังคมมาตตรา39 โรงบาลรัฐ4502บาท

ไปเบิกได้เท่าไรค่ะแม่

VIP Member

..ลองติดต่อดูนะคะแม่ เราเห็นเลยคิดถึงแม่เลย

VIP Member

คลอดรพ.รัฐ ค่ะ ค่าใช้จ่ายใม่เยอะมากค่ะ

ของเราบัตรทองค่ะ เสียไม่ถึงพันค่ะ

คลอดโรงบาลรัฐประมาณ5,000ค่ะแม่