46 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็ได้ผ่าค่ะได้ลูกชาย 4มีนา62 ตอนแรกว่าจะคลอดเอง..10เดือนก็ยังไม่ออก..หมอเลยนัดเหน็บยาเร่ง..พอพยาบาลมาเหน็บยาให้เท่านั้นแหละค่ะบอกปากมดลูกยังฝืดอยู่เลยน่าจะได้ผ่าแล้วหล่ะ...ใจหายเลยเราเตรียมตัวมาคลอด..แต่ก็แหละค่ะเหน็บยาปวดสุดแสนทรมานเปิดมา5เซนมือม่วงหายใจไม่ออก..สุดท้ายต้องยอมเซนให้หมอผ่าดีกว่า..แปปเดียวลุกออกมาแล้วค่ะแม่..ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ😍😍

จ้า. ขอบคุณนะค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอดวันที่12ม.ค 63 แต่หมอนัดผ่าวันที่2 ม.ค63 ค่ะ เด็กกลับหัวตั้งแต่6เดือนกว่าล่ะ สงสัยป้าหมอคงกลัวพ้นกำหนดเหมือนลูกคนแรกมั้งค่ะ 40+6

ดีจังค่ะ สุ้ๆนะค่ะ

คุณได้รับคำเชิญให้เข้าร่วม "แม่ทีมมกราคม 2563❤️👶🏻" โปรดแตะลิงก์ด้านล่างเพื่อเข้าร่วมโอเพนแชทนี้ https://line.me/ti/g2/peiqmiCufG4w22xQFH8KuA?utm_source=invitation&utm_medium=link_copy&utm_campaign=default

บ้านนี้กำหนด1ม.คคะ. แต่ซาวเมื่อวานเด็กตัวใหญ่มากคุณหมอให้แอดมินผ่าเลยคะ ความเจ็บปวดที่งดงาม. ตอนนี้ระบมแผลผ่ามากเลยแม่

บ้านนี้ท้องแรกก็ผ่าคลอดค่า เกือบ 42 week ไม่มีวี่แววจะปวด หมอเลยนัดเอง ถ้าน้ำคร่ำปกติ น้องดิ้นปกติ 38-42 week ยังปลอดภัยกับน้องและคุณแม่นะคะ

ใช่ไหมค่ะ คุณหมอก็ซาวด์เช็คน้ำคร่ำว่าเหลือเยอะไหม เพราะ น่าจะมีอาการอะไรบ้างแล้ว นี่เงียบเลยค่ะ สงสัยได้ผ่าแน่

กำหนดคลอด 8 ม.ค. เหมือนกันค่ะ ยังไม่มีวี่แววเลย ปวดเตือนก็มีนานๆทีค่ะ หมอนัดอีกที 6 ม.ค. ถ้ายังไม่แตกก่อนนะคะ555 แม่รอลุ้นทุกวัน

จ้าาาขอบคุณนะค่ะ

กำหนด 9 ม.ค. ยังเงียบเหมือนกันค่ะ บอกลูกหลังปีใหม่แล้วก็ออกมาเถอะนะ แม่ไม่อยากผ่าเหมือนกันค่ะ ขอให้คุณแม่คลอดง่ายๆ นะคะ 😍

เช่นกันค่ะคุณแม่

กำหนด 2 มกราคม 63 คลอด 25ธันวาคม62. ไม่มีวี่เเววจะเจ็บท้องหรือเจ็บเตือนอะไรทั้งนั้นค้ะะ คุณเเม่ไม่ต้องกังวนนะคะ สู้ๆคะ

เหมือนกันเลยค้ะตอนนี้38+5เเล้วยังเงียบหมอนัดอีกที2มกราคมถ้ายังไม่คลอดวันที่6นี้โดนนอน.ร.พ.ค้ะกำหนดคลอด7มกราคม

บ้านนี้38 w+4 ยังไม่มีวี่แววจะคลอดเลยไม่มีอาการอะไรเลย กำหนดคลอดวันที่ 8 มกรา หมอนัดอีกที 8 มกราทีเดียวเลย

กลัวจะได้ผ่าแน่ๆเลย