42 ตอบกลับ

นอกจากตากแดด อากาศถ่ายเทและใช้น้ำยาในปริมาณที่เหมาะสมกับเสื้อผ้าแล้ว ก็ซักผ้าอ้อมวันต่อวันไม่หมักหมมคะ

ตากในที่ร่มที่มีลมโกรกค่ะ หอมนานทั้งผ้าเด็ก ผ้าผู้ใหญ่ เคยตากแดดแล้ว กลิ่นน้ำยาหายหมดเหลือแต่กลิ่นแดด

แช่กับน้ำยาซักผ้าเด็กใว้สัก10-15นาที และซักบิดผ้าให้แห่งและตากผ้าก็ไม่เหม็ดอับแล้วคะ

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยมาก เห็นใจตัวเองค่ะขอบคุณสำหรับข้อแนะนำดี ๆ

VIP Member

ใช้เครื่องอบผ้าเลยค่ะ ไม่อยากตาก กลัวฝุ่นลอยมาติดผ้าลูก

ถ้าต้องตากในที่ร่มปั่นแห้งแล้วตากในที่ลมถ่ายเทค่ะ

ถ้าช่วงหนัาฝนแม่จะพยามยามตากทึ่มีลมโกรกเยอะๆ

ใช้น้ำยาปรับผ้านุ่ม ปั่นหมาดๆแล้วตากแดดค่ะ

ใช้น้ำยาปรับผ้านุ่ม แล้วปั่นหมาดๆตากแดดคะ

ใช้น้ำยาสำหรับซักผ้าเด็ก และตากในที่โล่ง