849 ตอบกลับ

ด.ญ.กุณณัฏฐ์ วงษ์แก้ว (กุน-นะ-นัด) แปลว่าผู้มีปัญญาดุจเปลวไฟ ตั้งใจไว้ว่าจะผ่าคลอด วัน พฤ. ค่ะ แต่ยังไม่ได้คุยกับหมอ😣 ไม่รู้ว่าหมอจะโอเครึป่าว (ท้องแรกค่ะ)

VIP Member

Zoey nicole =ชีวิต ผู้ชนะค่ะ พ่อเค้าตั้งเพราะเราผิดหวัง2ครั้งการมีเบบี้ คนนี้สมหวังดังใจค่ะ (พ่อเป็นต่างชาติ)

ตอนนี้ยังอยู่ในท้องค่ะ แต่ตั้งชื่อให้ความหมายเหมือนพี่สาวเค้าค่ะ ฉันท์ชนิดา พี่สาวชื่อ ฉันท์ชนก

TapFluencer

ด.ช.ศิวกร แม่ตั้งเองเปิดกูเกิลดูดวง ลูกเกิดวันพฤหัสดี เป็นผช.ต้องขึ้นด้วยเดช ตัวศ. 🤣🤣🤣

คนที่1ชื่อ ธันวา พี่ตูน คนที่2ชื่อ กฤตชัย พี่โต๊ส คนที่3 รอดูเพศอยู่ค่ะ ขอน้องสาวสักคน

กนกลักษณ์ค่ะ ชื่อเล่นน้องพราว กว่าจะได้ชื่อก็รอวันคลอดก่อนคุณแม่เลือกตามวันเกิด

ด.ช คฑาวุธ(น้องภาคินทร์) ด.ญ ณัฐภัสสร (น้องสายป่าน) รอลุ้นอยู่ค่ะว่าจะ ชายรึหญิง😅🥰

ด.ญ.มาริสา​ แปลว่าผู้ไม่มีความทุกข์​ค่ะ (ยังไม่คลอดนะคะแต่ตั้งชื่อไว้ก่อน)​

VIP Member

เด็กหญิงอริณลดา แสงบรรลือฤทธิ์ ชื่อเล่นณิริน พ่อ อดิศร + แม่ ณัฐฐิชา = อริณลดา ☺️

ด.ญ ดลณพร เหล่าถาวร (น้องสตังค์) 4ขวบกว่า ด.ญ สุวพิชญ์ ยะมาภัย (น้องสตาร์) 1เดือน27วัน