8 ตอบกลับ

ใครแนะนำเนี้ย คุณหมอเข้าไม่ให้กินยาอะไรซี้ซั้วยิ่งยาขับน้ำคาวปลาระวังเสียเลือดนะคุณแม่ รีบไปหาหมอดีกว่าคะยิ่งยังมีสีแดงออกมาด้วยอันตรายนะคะ😰

ไม่แนะนำให้กินยาขับน้ำคาวปลาค่ะ เพราะตอนคลอดเสียเลือดอยู่แล้ว จะทำให้เสียเลือดมากขึ้นค่ะ

TapFluencer

แม่กินยาขับน้ำคาวปลาเหรอคะ ปกติคุณหมอจะไม่ให้กินยาขับนะคะแม่

บ้านนี้ก้กินนะคะ ก็ปกติดีคะ แค่เมนไม่มาคะ ทานถึง5เดือนคะ

ถ้า 2 เดือนแล้วยังมีเลือดออกสีแดงสดอยู่แนะนำไปหาหมอนะคะ

บ้านนี้4เดือนเต็มเลยค่ะกว่าจะหาย เเละกลิ่นเเรงมากค่ะ

ตรวจหลังคลอดรึยังค่ะ แนะนำปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

เกิน 2 เดือนไปหาหมอตรวจก่อนค่ะ