6 ตอบกลับ

สำหรับกรณีที่ใช้สิทธิผู้ประกันตนฝ่ายชาย ชาวไทย/ต่างด้าว จะได้เงินค่าคลอดบุตร เหมาจ่าย 13,000 บาท/ครั้ง โดยไม่จำกัดจำนวนครั้ง ในกรณีไม่ได้จดทะเบียนสมรสให้แนบหนังสือรับรองของผู้ประกันตนกรณีไม่มีทะเบียนสมรส

ขอบคุณมากจ้าแม่

ใช้ได้ค่ะ ในกรณีจดทะเบียนสมรส ใช้สูติบัตร ทะเบียนสมรส บช ธนาคาร ถ้าไม่ได้จดทะเบียนสมรส ใช้ใบรับรองบุตรค่ะ

ใช้ได้ค่ะ ไม่จดทะเบียนก็ใช้ได้ค่ะ แค่ อยู่กินกันแบบเปิดเผย คนอื่นรับรู้ด้วย

ได้คะของแม่บ้านนี้ก็ใช้เบิกประกันสังคนของพ่อแทนคะ

ไม่ต้องก็ได้คะใช้แค่เอกสารของคุณพ่อฝ่ายเดียวจ้ากับใบรับรองของลูก

ได้ค่ะแต่ต้องจดทะเบียนกัน

VIP Member

ได้คะ