21 ตอบกลับ

ที่บ้านเราไม่ให้ทานค่ะ เราเลยพาแม่ไปหาหมอแล้วถามต่อหน้าหมอค่ะ คุณหมออธิบายให้ฟัง การดื่มน้ำเย็นไม่ได้มีผลกับน้ำนมค่ะ และการดื่มน้ำส้มก็ไม่ได้ทำให้ลูกท้องเสียด้วยค่ะ ที่บ้านเลยยอมให้ดื่มน้ำเย็น เลี้ยงลูกก็เหนื่อยมาดแล้วค่ะ อากาศก็ร้อน จะให้ดื่มน้ำร้อน น้ำอุ่นบอกเลยค่ะ กลืนไม่ลง

ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะแม่น่าจะทานได้ค่ะ​ แต่คนเฒ่าคนแก่อยากให้กินน้ำอุ่นเพราะน้ำนมจะออกดีค่ะ​ ลูกดูดนมเรา​ เราเสียน้ำไปเป็นลิตรๆในร่างกาย​ กินน้ำอุ่นเพื่อให้ข้างในได้กระตุ้นอะไรบางอย่างหรือเปล่าคะ​ ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะแต่ก็กินไปได้อยู่3เดือน​

VIP Member

เพิ่งคลอดอยู่รพ. หมองดทานน้ำร้อน ยาขับน้ำคาวปลาเพราะกลัวตกเลืออ ให้ทานน้ำอุณหภูมิห้อง ได้อย่างเดียว

เหมือนกันคือแบบเป็นคนชอบทานน้ำเย็น มากยิ่งอากาศร้อนๆแบบนี้ยิ่งทานเลยคะ

บ้านนี้กินนะคะ นมไม่หายคะ ให้น้องเข้าเต้า ปั๊มนมให้ตรงรอบ ยังไงนมก็มาคะ

เราคลอดมา พยาบาลก็แนะนำสามีให้ไปซื้อน้ำเย็น ๆ น้ำหวานมาให้ทานให้ชื่นใจ

กินไม่ได้เหมือนกันค่ะ ตืดน้ำเย็นมาก จะแอบกินก็กลัวเขาว่าน้ำนมจะไม่มี

VIP Member

น้ำเย็นดื่มได้ค่า เราก็คนนึงติดน้ำเย็น ปรึกษาหมอแล้วหมอบอกดื่มได้ค่า

กินได้นะคะ ไม่เกี่ยวกับน้ำนมหดค่ะ ยิ่งกินน้ำเยอะ น้ำนมยิ่งเยอะค่ะ

Super Mum

ดื่มน้ำเย็นได้ปกติ ไม่มีผลต่อน้ำนมหรือน้ำคาวปลาค่ะ