น้ำนม

คลอดน้องได้ 3 วันน้ำนมไม่มีเลย ควรทำยังไงค่ะ ให้น้องเข้าเต้าแล้ว กินน้ำหัวปลีแล้ว แต่น้ำนมก็ยังไม่มา สงสารลูกร้องกินนม ต้องเข็นไปกินนมผสม?

22 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กินยาแคปซูนขิงค่ะ บ้านนี้มาแรงมาก ของรพ.เจ้าพระยาอภัยภูเบศร

ดื่มน้ำอุ่น พยายามให้ลูกดูดเต้าบ่อยๆเพื่อให้กระตุ้นนมค่ะ

กินน้ำเยอะๆกินน้ำขิงอุ่นๆนะคะแนะนำช่วยได้คะ

น้ำขิงเยอะๆน้ำเปล่าเยอะๆปั๊มๆๆๆๆๆออกแน่ค่ะ

ดืมน้ำขิงอุ่นๆๆค่ะ น้ำนมไหลดีมากแม่

แม่กินน้ำเยอะๆ เอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆ

VIP Member

ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ ไม่เครียดนะคะ

เอาลูกประคบมาประคบบ่อยๆค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่มาเลย นมผงช่วยเลยค่ะ

ดืีมน้ำอุ่นเยอะๆค่ะ