10 ตอบกลับ

ช่วงแรก ๆ เหนื่อยนิดนะคะ เราต้องปรับตัวแยะ พอผ่านไปช่วงเดือนกว่า ๆ เริ่มรู้ใจกันแม่ลูก จะสบายขึ้นค่ะ อย่าเครียดนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ เพราะตอนนี้แม่เพิ่งผ่านมาได้ ตอนนี้ลูกสองเดือนกว่า สบายขึ้นมากค่ะ 😊

สู้ๆจ้า ช่วงเเรก ... พอ 1 เดือนพ้นไป น้องจะปรับตัวและเวลาได้ และจะเริ่มรู้ใจกันเเละกัน ถึงขนาดเเยกเสียงร้องออกได้เลยจ้ะ ว่าน้องต้องการอะไร หิว ปวดท้อง หรือต้องการอ้อนให้อุ้ม

สู้ๆนะคะ มนุษย์แม่ลูกอ่อนถ้าผ่านช่วงนี้เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะน้องรู้เวลากลางวันกลางคืน น้องก็จะหลับยาว คุณแม่ก็จะได้พักผ่อนค่ะ

สุ้ๆๆค่ะ. นี่ก้เปนค่ะ. จนผ่านมาได้ตอนนี้. 1 เดือนแล้ว ตอนนั้นทรมานสุดๆๆ. ได้แต่มองหน้าลูก แล้วบอกกับตัวเองว่าสุ้ๆๆ

ช่วงแรกเราก็เป็นค่ะ หลังๆก็เริ่มปรับตัวได้ ตื่นมาปั๊มนมตลอด มีเวลาว่างก็จะพักผ่อนตลอด สู้ๆนะคะคุณแม่

ช่วงแรกจะเหนื่อยค่ะเพราะเราต้องปรับตัวให้เข้ากับน้อง พอนานไปเดี๋ยวก็ชินเองค่ะ

แนะนำแม่นอนพร้อมลูกนะคะ 😊 ลูกหลับแม่รีบหลับเลยจ้า

555555555555 บ้านนี้ไม่ได้นอนจนเบลอเลยค่ะ

เหมือนกันค้ะ งอแงไม่มีเหตุผลก้อมี

ช่วงแรกอดทนหน่อยน่ะค่ะ. สู้ๆค่ะ