126 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้ทั้งคุณแม่และน้องนะค่ะ เราก็เคยรู้สึกแบบนี้เมื่อ2ปีที่แล้ว สู้ๆนะค่ะ

คนแรกคลอด​36เหมือน​กันตอนนั้นน้องหนัก2570กรัมนอนโรงบาลอยู่อาทิตย์​1ค่ะ​ สู้​ๆค่ะแม่

VIP Member

บ้านนี้คลอด 36 W น้ำหนัก 2,440 หายใจเองไม่ได้ ปอดติดเชื้อและอีกหลายอย่างค่ะ อยู่ รพ. 20 วัน

สู้ๆนะคะ เพื่อนหนูคลอดก่อนกำหนดลูกออกมา1700แต่แข็งแรงดีค่ะ นอนแค่2คืนกลับบ้านใด้

สู้ ๆ ครับ เจ้าตัวเล็กผมคลอดมาหายใจเร็วเหนื่อย อยู่ICU 6 วัน ตอนนี้ปกติแล้วครับ

VIP Member

เราคลอด 36+2 วีค น้ำหนักน้อง 2,355 กก. แข็งแรงปกติดี นอน รพ. ครบ 72 ชม. ก็กลับบ้านได้จ้า

ขอให้น้องหายไวไวค่ะ

VIP Member

เวลาคลอดเท่าลูกที่บ้านเลยคะ น้ำหนัก 2320 แต่น้องแข็งแรงปกติคะ สู้สู้นะคะ

32+4 น้ำหนัก2130 อยู่โรงบาล14วันเนื่องจากมีหอบและปอดติดเชื้อจ้า

บ้านนี้คลอดตอน29W.พอดีค้ะเป้นแฝดด้วยน่าหนัก1190gน.กับ1090gยุรพ.2เดือนกว่าค้ะ

บ้านนี้ก่อนกำหนด 34+3 2300 ค่ะ อยู่รพ 8วัน สู้ๆนะคะคุณแม่เดี่ยวน้องก้อดีขึ้น

วันแรกหมอให้น้ำเกลือค่ะ วันที่2 หมอให้พยาบาลขึ้นมาบีบนมเอาไปให้น้องกินทางสายท่ออาหาร หมอไม่อยากให้เค้าดูด เพราะใช้พลังงานเยอะ น้องตัวเล็ก เป็นไปได้ แม่พยายามปั๊มนมไว้เยอะนะคะให้เค้ากินเร็วได้เท่าไหร่ยิ่งดี จะได้ช่วยขับสารเหลือง