น้ำหนักเเม่

คลอดจะ2เดือนเเล้วเเม่น้ำหนักลดเท่าไหร่กันบ้างแล้วคะ บ้านนี้ยังไม่ยุบเลย

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คลอดมา2เดือนครึ่งค่ะ ก่อนท้อง55 ก่อนคลอด 67 ตอนนี้52ค่ะ ลงเยอะอาจจะเพราะงดอาหารหลายอย่าง เช่น ของมันของทอด นมเนยเบเกอร์รี่ อาหารทะเล แป้งสาลี กะทิ ชีส ทานพวกผัก ผลไม้ น้ำขิง ฟักทอง ดื่มน้ำมากๆค่ะ

คลอดได้2เดือนครึ่งแล้วค่ะก่อนท้องหนัก 66 ก.ก ตอนท้องขึ้นมา 97 ก.ก หลังคลอด2เดือนครึ่งเหลือ 71ค่ะจะให้เหลือเท่าเดิมให้ได้ค่าสู้ๆ😊😊😊

เรา ตอนคลอดครบ 2 เดือน หนักเท่าก่อนท้องเลยค่ะ ตอนนี้ ครบ 4 เดือน ก่อนท้องหนัก 58 ตอนนี้หนัก 52 กอนเปนพายุ ยังไงๆก็ไม่ขึ้นเลยค่ะ

ก่อนท้อง47​ คลอดได้6เดือนละ​น้ำหนักเหลือ45​ ไม่ต้องกังวลนะคะ​ถ้าเลี้ยงลูกเอง​เดวน้ำหนักก้ลงเรื่อยๆค่ะ

น้ำหนักลด มาผอมกว่าเดิมค่ะ ตลอดการตั้งครรภ์น้ำหนักขึ้น7กิโล ลูกคลอดมา3,205กรัม คลอดปุ๊บผอมทันทีค่ะ

ก่อนท้อง55คลอดน้อง65ตอนนี้เหลือ52จ้า แม่เป็นคนกินเก่งมาก แต่ให้นมน้องก้อลดลงเองเรื่อย😁😁😁😁

VIP Member

ก่อนท้อง58ตอนท้อง70คลอดเเล้วน้ำหนักตอนนี้เหลือ53ค่ะลดตั้งเเต่เดือนเเรกเลยค่ะ

บ้านนี้ขึ้น11โลจ้า ก่อนท้องหนัก48 คลอดแล้วหนัก50 (น้องได้2เดือน6วันจ้าา)

VIP Member

บ้านนี้คลอดได้2เดือน4วันแล้ว น้ำหนักปัจจุบัน 53 ตอนท้อง 64 ก่อนท้อง 50

ก่อนท้อง52​ โล, ตอนท้อง​ 57 โล, หลังคลอดได้1เดือน​ 46 โล​ ลดลงเองเลยคะ