7 ตอบกลับ

VIP Member

ให้น้องกินนมแม่ตามปริมาณที่หมอแนะนำนะคะ 2ออนซ์ทุกสองชั่วโมง ไม่ต้องให้กินน้ำตามค่ะ สังเกตตาขาวน้องด้วยนะคะว่าเหลืองด้วยมั้ย ถ้ายังไม่ดีขึ้นรีบพาไปหาหมอนะคะจะได้ตรวจอย่างอื่นเพิ่มเติม

เดี๋ยวก็ดีขึ้นเรื่อยๆนะคะ ของเราคลอด38week ไม่ได้อบเลยแต่พอจะออก รพ. พยาบาลบอกว่าน้องดูตัวเหลืองๆใหพยายามเอาน้องเข้าเต้ารอบละ15-20นาที ผ่านไป4-5วันก็ปกตแล้วค่ะ ที่สำคัญอย่าพานอกออกไปตากแดดนะคะ แสงแดดกับแสงในตู้อบไม่เหมือนกัน เดี๋ยวน้องไม่สบาย🥰

ให้น้องทานนมแม่เยอะๆค่ะ น้องจะได้ถ่ายสารเหลืองออกจากร่างกาย ถ้าปั้มนมให้ทานครั้งละ2-3ออน ทุกๆ2-3ช.ม ถ้าเข้าเต้าให้ข้างละ15นาทีค่ะ

ดีมากค่ะแม่ สู้ๆค่ะ✌️🥰

ให้น้องกินนมส่วนในให้ได้เยอะๆนะคะ ทุก2-3ชม.พาอาบแดดเช้าๆ

บ้านนี้คลอดเกินกำหนดค่ะ แต่ตัวเหลืองค่ะได้อบ3วัน

ถ้าน้องกินนมแล้วขับถ่ายปกติ ลดลงเรื่อยๆค่ะ

ให้กินนมบ่อยๆ ค่ะ สารเหลืองจะออกมากับปัสสาวะ

ผ่านไป1เดือนจะดีขึ้นค่ะ

กินนมเยอะๆ ค่ะ