62 ตอบกลับ

ของเราไม่แตกเลย 35W กำหนดคลอด4กันยา เหมือนกัน เราทาออยหลังอาบน้ำ ทาครีมยูเซอรีนต่ออีก ทาประจำตั้งแต่ตั้งครรภ์เลย (รูปน้องโก่งตัวเก่ง)

ขอบคุณค่า🙏🏻🙏🏻

บ้านนี้คันเกาจนอิพ่อบ่นเดี๋ยวก็แตก ท้องไม่แตกแต่ขาแตก ครีมก็ทาบางไม่ทาบางแต่ก็ไม่แตก กำหนดคลอด2กันยา แอบกลัวนิดหน่อยคะ

ไม่ต้องเครียดค่ะ คนมันจะแตก หมดค่าครีมเป็นหมื่นก็แตก แตกตั้งแต่ท้องแรก จนท้อง 3 จร้าบ้านนี้

จริงค่ะใครบอกว่าดีลองหมดสรุปแตกเหมือนเดิม

ของเรา34วีคไม่แตกเลยค่ะ​ แต่น้องแตกมาก่อน🤣ทาครีมอีฟตั้งแต่รู้ว่าท้อง​ ถ้าแตกแล้วแม่ลองเอาอีฟทาดูนะคะรอยน่าจะจางลง

ขอให้น้องแข็งแรงๆนะคะเดี๋ยวจะลองใช้ดู

ทีมลูกชาย กำหนด 4 กันยาเหมือนกันคะกลับหัวตั้งแต่ 30W แม่บ้านนี้ก็แตกเงาๆเหมือนกันจ้า ครีมไหนก็เอาไม่อยู่

บ้านนี้ท้องที่4 กำหนดคลอดพ.ย ลุ้นยุว่าท้องนี้จะแตกใหม แอบคันๆกว่าท้องที่ผ่านๆมา แอบกลัวยุเหมือนกันคะ

35​ วีคเท่ากันเลยค่ะ​ กำหนด​ 6 กันยา​ แต่ท้องยังไม่แตกค่ะ​ ลุ้นเหมือนกันกลัวแตกตอนใกล้คลอด

บางคนไม่แตกเลยก็มีค่ะแม่😂

ทาบำรุงไว้ค่ะแม่ ถ้าจะแตกใช้อะไรก็แตกค่ะ แต่ถ้าเราทาบำรุงตลอดหลังคลอดรอยแตกจะจางเร็วจ้า

แม่ลองใช้อีฟส์ช่วยดูนะคะ หลังคลอดก็ใช้ได้ บ้านนี้ท้องที่สองแล้ว กำหนด1กันยา ไม่มีแตกค่ะ

อาจต้องใช้เวลา ลองเอาอีฟส์ออยทาร่วมด้วย เผื่อดีขึ้น ส่วนตัวท้องแรกใช้ครีมมะพร้าวเมื่อ10ปีที่แล้ว ก็ไม่มีแตก

ถ้าออยต้องทาบ่อยค่ะ จริงๆ ทาครีมเนื้อข้นสำหรับหน้าหนาวก็น่าจะไหวค่ะ มันอยู่ได้นานกว่า