48 ตอบกลับ

กินยาคุม​แอนนาคะ​ ผ่านมา5ปีแล้ว​ไม่รู้​น้องมาได้ใง ตอนนี้​อยู่​ในท้อง5เดือน​แล้ว ไม่รู้​ทำหมันจะมาอีกไหม แม่แอบกลัว​ มีลูก​ชายลูกสาวครบแล้ว​คะ​ ลูกสาว​หล้ามาสะงั้น​ 🤣🤣🤣🤣🤣

คะขอบคุณ​ค่ะ​

ยังแอบอิจฉา..คนกินยาคุมแล้วท้องจังเลย ..บ้านนี้ไม่เคยกินยาคุมตั้งแต่แต่งงาน กว่าตะได้ลูกแต่ละคน ต้องรอการแข่งขันโอลิมปิกสักครั้ง ( 4 ปีถึงจะได้สักคน เพื่อนๆแอบแซวกันแบบนี้)

สู้ๆค่ะแม่

คุณแม่ทานยาปฏิชีวนะระหว่างการทานยาคุมมั้ยคะ ถ้าทานควรใช้วิธีอื่นร่วมด้วยในการคุมกำเนิด เพราะยาปฏิชีวนะทำให้ประสิทธิภาพในการคุมกำเนิดลดลง ทำให้ท้องได้คะ

ของเราก็กินยาคุมแล้วท้องเหมือนกันตอนนี้ได้7เดือนแล้วจ้า​ คลอด5มิถุนายน​64​จ้า​ ยินดีด้วยนะคะแม่​ สมัยนี้ยาคุมเอาไม่อยู่​จริงๆ🤣🤣

ขอบคุณค่ะแม่

ลืมกินยาบ้างป่าวค่ะ หรือกินไม่สม่ำเสมอ บ้านนี้กินมา6-7ปีไม่ท้องค่ะ กินเวลาที่เคยกินทุกวัน ไม่เคยลืมกินค่ะ

ไม่ลืมนะค่ะ กินทุกวัน ตั้งนาฬิกาไว้เลยค่ะ

นี่ก็คนโต 14 คนกลาง 12 ไม่รู้คนที่3โผล่มาได้ไงคุมเหมือนกันค่ะตอนนี้ก็5เดือน พี่ๆดีใจจะได้เลี้ยงน้องค่ะ

ดีใจด้วยจ้า แม่

เหมือนกันเลยค่า คนแรก12ปี6เดือน คนที่ 2 8เดือน16วัน ตอนนี้คนที่3กำลังมาค่า16wแล้ว กินยาคุมเหมือนกัน☺️☺️

ยินดีด้วยค่ะแม่

เหมือนกันเลยค่ะ คนที่ 3 ทะลุยาคุม555 พี่คนแรก 8 ขวบ พี่คนที่สอง 4 ขวบ น้องคนที่สามท้องได้ 5 เดือนแล้วจ้า

บ้านนี้กว่าจะได้รอตั้ง4 ปีขนาดไม่คุมเลยนะกว่าจะติด คนที่สองกำลังอยู่ในท้อง คนแรก 8ขวบแล้ว

ยินดีด้วยจ้าแม่

เหมือนกันเลยค่ะ นี่ท้องแรก ขนาดกินยาคุมดักแล้วติดซะง่ายเลย ปล่อยทีเดียวเอง 😂

ขอบคุณค่ะ แต่ไม่ได้ตั้งใจจะมีเลยค่ะแม่ ยังไม่พร้อมหลายอย่างเลย แต่ผู้ใหญ่ดันมีแต่คนดีใจ 😂