42 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องออกใวมากแม่ บ้านนี้กว่าจะออก 6 เดือนกว่าๆเลยค่ะ 4-5 เดือนแรกท้องแบนราบเลยค่ะ แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีค่ะ/

น้ำหนักขึ้นมา3โลเองคะ จากก่อนท้องหนัก39-40 แต่ส่วนมากกินอะไรก็จะออกพุงตลอดเลยก่อนท้องละนะ

ออกตอน6เดือนจ้า เพราะเป็นคนตัวเล็กน้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์ด้วยเป็นคนกินเก่งแต่น้ำหนักเท่าเดิมตลอด😅😅😅😅

ก่อนท้องนน.มี39-40คะ ตอนนี้ชั่งมี43.5 ขึ้นมานิดเดียวเอง

ของเรา ตอนนี้ 4เดือน ท้องออกนิดหน่อย ถ้าให้คนข้างนอกดู เขาก็ไม่รู้ว่าท้อง ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก 3 เดือนเหมือนกันคะ แม่น้ำหนัก 100 โล ท้องยังไม่ออกเลย ออกแต่พุงแม่จ้า 😂 😂

VIP Member

มันเเล้วเเต่รูปร่างหุ่นของเเม่บางคนจ้า บ้านนี้สูง153 หนัก 43 กว่าท้องจะออกชัดเจน 6-7เดือน

ท้องใหญ่ก็อึดอัดก่อนคะ บางคนทักก5-6เดือน 😅

บ้านนี้ก็3จะ4เดือนแล้วค่ะ แต่ท้องยังไม่โตเลย ดูไม่ออกด้วยซ้ำว่าท้องจริง😂

ก็ไม่หรอกค่ะ น้ำหนักก่อนท้อง55 ค่ะ ตอนนี้เหลือ50หลังจากแพ้ท้องหนัก

VIP Member

3 เดือน น้องประมาณ 5 เซน ถ้าใหญ่ขนาดนี้ น่าจะเป็นส่วนของแม่มากกว่าน้องค่ะ

จริงๆไม่อยากให้โตมากเลยคะ อึดอัดมากเลย ก่อนท้องแม่นน.มีแค่39-40เอง ตอนนี้43.5

ของเราจะใหญ่มากเฉพาะตอนทานอิ่มๆ ขนาดน้ำหนักลดยังรู้สึกอึดอัดเลยค่ะ

VIP Member

บ้่านนี้ท้อง 2 ค่ะ สามเดือนกว่า ไม่ใหญ่นะคะ เล็กเหมือนท้องแรกเลย 😆😆

อันนี้ตอนท้องได้3เดือนค่ะ ตอนนี้8เดือนแล้วท้องเป็นลูกโป่งเลยค่ะ555😂

ตัดภาพมาตอนนี้ค่ะ555😂