113 ตอบกลับ

อันบนจาง อันล่างเริ่มชัดขึ้น แต่จางแค่ไหนก็ท้องค่ะ เพราะเค้าตรวจฮอร์โมนที่คนไม่ท้องไม่มี มันก็จะไม่ขึ้น ถ้าไม่แน่ใจเพราะหลายคนทัก ลองรออีก3-4วันลองตรวจใหม่ น่าจะชัดขึ้นชัดเจน และแนะนำให้ไปตรวจที่รพ.ค่ะ ชัดเจน ง่ายด้วย

รอตรวจอีก 1 อาทิตย์ค่อยตรวจใหม่ค่ะ ถ้าจางๆๆ เป็นไปได้ว่าอาจจะท้องลมค่ะ เพราะเคยถามหมอ หมอบอกว่าถ้าท้องลม ขีดจะจางค่ะ อันนี้หมอบอกมานะคะ

ตอนแรกขึ้นแบบนี้เหมือนกันเลยค่ะ แต่ประจำเดือนขาด ผ่านมาสองอาทิตย์ตรวจใหม่ขึ้นชัดเลย ไปตรวจคุณหมอบอก7สัปดาห์ค่ะ😂

ของเราก็จาง ท้อง100% ตอนนี้15weekแล้วจ้า อันนี้ซื้อแบบยี่ห้อที่ชัวร์สุดเลยค่ะ ตรวจตอนค่ำๆประมาน6โมง

เราก็ขึ้นแบบนี้จ้า ไม่แน่ใจเลยเอาไปให้หมอดูอีกทีเค้าบอกว่าท้อง ยินดีด้วยนะคะ🥰

ท้องแน่นอนจ้าของเราท้องแรกก็ขึ้นแบบนี้หมอบอกถ้าขึ้น2ขีดเข้มหรือจางก็ท้องค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเมนนะคะ ที่ให้คำตอบ เดียววันจันทร์นี้จะไปโรงบาลนะคะ

โอ๊ยยย !!! เอาความรู้นี้มาจากไหน จางแค่ไหน=ท้องนะ ไม่แน่ใจเอาไปถามเภสัชคะ

เขาก็โพสขอคำแนะนำจากคนมีประสบการณ์ มันน่าจะไวกว่าไปถามเภสัชกร เขาต้องไปอยู่แล้วค่ะ หลังจากที่รู้ตัวว่าท้อง คงไม่มีใครไม่ไปพบคุณหมอน่าจะเม้นสร้างสรรค์ยินดีกับคุณแม่มากกว่านะ ไม่ใช่ทำให้เขามาอ่านแล้วรู้สึกแย่ 😊

VIP Member

ท้องคะ ตอนแรกของเราก็จาง พออีก 1 สัปดาห์มาตรวจใหม่ ขีดเริ่มเข้มขึ้นคะ

VIP Member

ท้องอ่อนๆค่ะแม่ บ้านนี้ก็ตรวจเจอแบบนี้ค่ะ ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ 😁